Tập Lái
6/3/13
9
0
0
Sau vài chục đêm trằn trọc tham khảo thị trường, e tính múc con Mazda CX5, nhưng không biết có lắp được thêm GPS và tự động khoá mở / cửa theo tốc độ không, tự động gập / mở gương hậu? Và tất nhiên làm xong không ảnh hưởng đến bảo hành 3 năm của hãng...

Chuyện là em lười lắm, nên cái gì tiền có thể giải quyết được thì em ráng làm (nếu số lượng xu phù hợp) ...

Câu hỏi:

Có thể sử dụng màn hình LCD 5.8 in hiện có để thêm vào GPS không? Hay lắp 1 bộ mới màn hình, dvd, gps? Giá cả mỗi trường hợp thế nào?

Tự động un-lock, lock cửa theo tốc độ có làm gì đến hệ thống để ảnh hưởng đến bào hành không? Lắp xong mà các bác Mazda không bảo hành nữa thì đi tong cả tỉ :) Giá cả thế nào?

Tự động gập và mở kiếng hậu ngoài có làm gì đến hệ thống để ảnh hưởng đến bào hành không? Giá cả thế nào?

Có bác nào bán lót cốp sau bằng nhựa / cao su của Mazda CX5 không? Không lót, sau 1, 2 năm thì bẩn lắm ạ...

Cám ơn các bác...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
Welcome bác vào hội Mazda. Em nghĩ cái DVD thì dẽ ợt à. Cái đó anh Hải lắp thêm cho M3 quá trời luôn. Còn cái khoá của tự động em thấy cụ gì ở bên Mazda Cộng hoà làm được đó.
Còn lót cốp sau em chưa biết, Nhưng chắc cũng k bẩn lắm đâu. Lót sàn bẩn thế mà đi rửa xe họ xịt cái làm sạch như mới. Cụ cứ yên tâm cốp sau cũng thế thôi :)

Hạng C
1/2/05
683
127
43
đơn giản là bác chọt chẹt vô cái xe là Vinamazda có quyền từ chối bảo hành, tuy nhiên cũng còn tùy trường hợp cụ thể.
- GPS: cái này em khuyên bác nên gắn thêm, vì không nên thay cái màn hình Zin của xe, để đổi lấy cái màn hình Tung Của mà chỉ chó thêm một chức năng. (Có bán nguyên cụm DVD đó bác, hàng thửa riêng cho CX5, tuy nhiên là hàng Tung Của, thêm được chức năng GPS và DVD)
- Kính chiếu hậu: kính thưa các chức năng, bác muốn thế nào có thế đó ( cụp xòe các kiểu)
- Auto lock: muốn Autolock có Autolock, chuyện nhỏ như con thỏ

Tập Lái
6/3/13
9
0
0
Cám ơn bác đã trả lời, tuần này sẽ ghé bác để xin được tư vấn thêm...

Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
Ah bac Ta^m. Lan truoc bac noi voi em la lam duoc Autolock. Ma em nho nham sang cu o MAzda Cong hoa. Vo cung xin loi bac. Bac oi neu len cho bac mua phu kien ve lap duoc khong? Em dinh chay xe len cho bac ma dang ngai qua. Bac co recommend voi duoc khong :)

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
Vu autolock va Mirror folding xai phan mem cua hang la enable duoc. Can gi gan hay lap them day nho gi dau! May cai nay dealer choi chieu k enable san thoi ma

Hạng B1
8/4/12
86
3
8
HCMC
Bác ui
Thế phần mềm enable thế nào bác chỉ em làm hoặc chỉ em chỗ nào làm được không bác? Nếu đúng như bác nói thì delaler kỳ quá, có tiện ích gì phải mở hết ra cho khách hàng chứ ai lại làm vậy. Thanks bác nhé.

Richievn nói:
Vu autolock va Mirror folding xai phan mem cua hang la enable duoc. Can gi gan hay lap them day nho gi dau! May cai nay dealer choi chieu k enable san thoi ma

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
Tất cả các xe đời mới đều điều khiển hệ thống điện trong xe thông qua một phần mềm tích hợp trong ecu với tên gọi tuỳ hãng. Với một số model cao cấp, các tuỳ chỉnh được đưa vào màn hình chính của xe để người dùng thay đổi theo ý thích. Với một số model thấp hơn, nó cần xài phần mềm đặcieejt của hãng, cài tròng máy tính của dealer và nối vào obd của xe.

Trong phần mềm này, chỉ caàn biết tiếng anh và sử du gj máy tính ngon lành là làm đc. Rất tiếc nhiều dealer không biết điều này vì ở vn sửa xe cũng chỉ hầu hết chú trọng vào cơ khí và đồng sơn, cho dù các xe đều đã hiện đại hoá và điều khiển hầu hết bằng ecu.

Bác cứ làm thân với một đại lý mazda nào đó và mượn máy tính + phần mềm enable tại chỗ thôi. Chưa tới 5 phút đâu. Em nhiws ngày xưa Kia Sôrento anh Hải táp cũng bị tương tự và một số đại lý linh động làm cho ah em. Bản thân em chạy Mitsu nhập cũng vào mượn máy đại ký enable bình thường