Thảo Luận Khóa Trung Tâm-Remote

Hạng B2
20/5/08
214
2
18
53
Em ở Sài Gon, mới tậu con Mazda 323 đời 99-2000. Xe có khóa trung tâm - remote zin của mazda. Em muốn làm thêm 1 cái sơ-cua nữa. Các bác có biết ở đâu chuyên làm cái nài ko, chỉ cho em mí!

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site
RE: Khóa Trung Tâm-Remote

Tiện em nhờ các bác tư vấn cái remote Mazda 3 của em bây giờ bấm cứng cả tay mà nó cũng không hoạt động thì em sửa ở đâu ạ? Em ở Hà Nội. Tks các bác.

Hạng B1
2/12/06
54
0
0

@axela: khi gần hết pin remote cũng có hiện tượng bấm vài lần mới kích hoạt được. Thay pin mới là OK. HN mua pin tại c/h Tuấn Dung (có 2 cơ sở tại Hàng Đào và Đội Cấn).

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

@kaitou: em cảm ơn bác nhiều. Mai em thử đi thay pin xem sao. Tuấn Dung 61 Hàng Đào thẳng tiến.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: Mazda 323 Amateur
Em ở Sài Gon, mới tậu con Mazda 323 đời 99-2000. Xe có khóa trung tâm - remote zin của mazda. Em muốn làm thêm 1 cái sơ-cua nữa. Các bác có biết ở đâu chuyên làm cái nài ko, chỉ cho em mí!
Chào bác Mazda 323 Amateur:

Nếu remote zin của bác vẫn còn hoạt động tốt và bác lại muốn có thêm 1 remote sơ-cua thì giải pháp ngon bổ rẻ là: lắp thêm bộ chống trộm có mở đóng cửa từ xa.

Nhiều người lắp bộ này, nhưng bỏ chức năng báo động chống trộm (vì thỉnh thoảng báo động ... nhầm [8D]), mà chỉ dùng chức năng đóng mở cửa remote.

Ngoài ra bộ này còn chức năng tự chốt 4 cửa khi xe chạy và đạp phanh (thắng) lần đầu. Thêm nữa, khi dừng xe tắt máy nó cũng rất 'thông minh' ... xoạch ... mở chốt cửa giúp bác luôn, giống xe 'xịn' :).

Giá Hà Nội là 500 ngàn cả công lắp để bác tham khảo.

Chúc bác sớm có thêm bộ remote sơ-cua. :)

Hạng B2
20/5/08
214
2
18
53

Rất cám ơn bác BaoSinh nhé.
Ý kiến của bác rất hay, em sẽ nghiên cứu và làm theo...
a! mà cho em cái tên/model hay hình ảnh gì đó của cái bộ chống trôm mà bác nói đi, để em nghiên cứu và so sánh giá trong SG luôn ạ.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: Mazda 323 Amateur
Rất cám ơn bác BaoSinh nhé.
Ý kiến của bác rất hay, em sẽ nghiên cứu và làm theo...
a! mà cho em cái tên/model hay hình ảnh gì đó của cái bộ chống trôm mà bác nói đi, để em nghiên cứu và so sánh giá trong SG luôn ạ.
Tôi lắp 1 bộ 'noname' bác ạ. Đúng ra là nó cũng có tên, nhưng kô phải nổi tiếng nên tôi ... quên mất tên nó rồi. Được cái lắp của bác LongThịnh, cũng AE trên OS nhà mình, bảo hành 12 tháng (so với 6 tháng theo thông lệ), nên rất yên tâm.

Bác xem thêm trên 4R nhà mình, có rất nhiều thông tin để bác tham khảo. Bộ nổi tiếng nhất là StealMate, nó có rất nhiều chức năng hơn bộ thông thường, như khởi động máy từ xa (để chạy máy lạnh cho mát xe trước khi vào), tắt máy từ xa (khi bị cướp xe với chìa khóa chính chẳng hạn)...

Tuy nhiên, cũng có bộ phát âm tiếng Tàu xủng xoẻng mỗi khi bác bật tắt động cơ, cũng kô sảng khoái lắm. Bác lưu ý chọn gara (cửa hàng) có tên tuổi để được tư vấn và lắp đặt cho ngon lành.

Chúc bác sớm có remote sơ-cua như ý. :)

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Bác @Bao Sinh nói đúng đó, em cũng làm bộ chống trộm - bộ của em có cái mác là GIORDON có chức năng mở và khoá cửa. Nếu vô ý mà một cửa xe chưa sập kỹ nó cũng hú, bác bấm mở khoá cửa từ xa mà sau mấy giây không mở cánh cửa nào thì nó tự khoá lại. Bác khoá cửa bằng remote mà cầm chìa mở khoá bằng tay nó cũng hú ầm lên - đây là chức năng chống trộm cậy cửa đấy .
Nói chung em thấy khá tiện lợi.

Hạng B1
2/12/06
54
0
0

Xe em cũng lắp một bộ GIORDON thấy bền và hoạt động rất ổn định. Tính năng thì đúng như bác tvson đã nói, khá ổn.
Một lần em quên để Remote trong túi quần cho vào máy giặt, sáng hôm sau mang ra thì không điều khiển được nữa. Tháo ra, sấy khô, lắp pin lại thì hoạt động bình thường song đèn báo sáng liên tục, được một buổi thì hết pin. Đành phải mang Remote dự phòng ra dùng.
Bác nào có cao kiến gì trong vụ này giúp anh em với nhé.