Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Khoang động cơ morning 2016

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Nhờ anh em diễn đàn và các anh em kỹ thuật Kia tư vấn giúp mình:
1/ Trong hóc bánh trước xe kia morning SI 2016 có cái lỗ đường kính khoảng 5 cm ( gần phuộc thước) thông vào khoang máy.. lỗ này có tác dụng làm gì vậy các các. Mình thấy tiếng máy thông qua lỗ này, dội vào cabin gây tiếng ồn khó chịu và đau đầu lắm. Mình thử dùng nút cau su bịt lại thì đỡ ồn rất nhiều, ngồi trong xe thấy êm hơn hẵn. sở dĩ mình hỏi câu này vì thấy các xe khác không có.
2/ Bên dưới gầm xe có hai thanh sắt hộp, mỗi thanh có 4 lỗ đường kính khoảng 3m được hãng bịt bằng các nút cau su và một lỗ đường kính 1cm thì để trống không bịt. Xin diễn đàn cho hỏi tác dụng của các lỗ này. vì có 1 lỗ không bịt như vậy khi đi trời mưa đường ngập đến lường xe thì xe có bị thấm sàn thông qua các lỗ này không ? mình thấy các hãng xe khác như Toyota, chevolet các lỗ này điều không có cau su bịt riêng chỉ có kia là dùng nút cau su gài sàn để bịt lại

Hạng B2
17/10/13
100
50
28
Bác chụp hình lên cho dễ thấy. Mô tả suông khó hình dung lắm vì không phải ai cũng biết hoặc có thời gian cho xe lên cầu để xem.

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Bác chụp hình lên cho dễ thấy. Mô tả suông khó hình dung lắm vì không phải ai cũng biết hoặc có thời gian cho xe lên cầu để xem.
Mình chỉ cần ngồi xuống nhìn vào hóc bánh xe trước phần vách động cơ gần phuộc sẽ thấy cái lỗ này ngay. lỗ hình tròn đường kính khoảng 5cm thông vào khoang máy

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Chắc bác nên vô hãng hỏi kt trưởng cho chắc chứ bít lung tung bít nhằm lỗ thoát nước thì toi.
mà công nhận morning ồn thiệt:3dcuoi:
E đi morning 2013, ồn...120km/h khỏi nghe nhạc lun

Hạng D
10/1/14
2.964
4.646
113
Sài Gòn
Chắc bác nên vô hãng hỏi kt trưởng cho chắc chứ bít lung tung bít nhằm lỗ thoát nước thì toi.

Xe nhập thì em chả nghe gì ngoài tiếng nhạc, hay tại em đeo tai nghe ( headphone ), hihihi. :3dcuoigif:

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Đúng vậy, ồn chịu không nổi luôn bác ơi, ngoài tiếng lốp vọng vào còn có cả tiếng máy nữa. Bác về ngồi xuống nhìn vào hóc bánh trước tại vị trí vách động cơ, bên cạnh cây phuột sẽ thấy cái lỗ thật to khoảng 5cm, mình đã thử bịt lại thì ngồi trong xe êm ái hẵn luôn ( nút bít mình mua tại hãng, mua loại nút gài sàn cabin của morning), spark và I10 không có cái lỗ này, không biết bên bảng xứ tạo ra để lắp thiết bị gì, nhưng về VN thì bị cắt bớt, mình nghỉ vậy . giờ chỉ còn giải quyết tiếng vọng của lốp, bơm 2.3kg là tiếng vọng nhỏ nhất

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Đúng vậy, ồn chịu không nổi luôn bác ơi, ngoài tiếng lốp vọng vào còn có cả tiếng máy nữa. Bác về ngồi xuống nhìn vào hóc bánh trước tại vị trí vách động cơ, bên cạnh cây phuột sẽ thấy cái lỗ thật to khoảng 5cm, mình đã thử bịt lại thì ngồi trong xe êm ái hẵn luôn ( nút bít mình mua tại hãng, mua loại nút gài sàn cabin của morning), spark và I10 không có cái lỗ này, không biết bên bảng xứ tạo ra để lắp thiết bị gì, nhưng về VN thì bị cắt bớt, mình nghỉ vậy . giờ chỉ còn giải quyết tiếng vọng của lốp, bơm 2.3kg là tiếng vọng nhỏ nhất
Để mai e xuống xe xem thử xe e có gióing bác k

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Xe cỏ nó ồn lắm kkkk....thi thoảng đi taxi vip camry nó êm gì đâu!