Thảo Luận Chung Khốn khổ mùa mưa

Tập Lái
28/5/09
16
0
0
Mấy bữa nay trời cứ mưa, mưa đầu mùa chả lớn mà em mấy con đường gần nhà em nó lỏm bỏm ngập rồi các bác ạ. Mấy trận nữa mà nó dai dẳng mấy lượt là chết con vợ 2 em. Sao mà đường xá Sài Gòn gì đâu mà đau đầu quá, cái đường Đinh Tiên Hoàng vào nhà em nó cứ lõm đầu này, sụp đầu kia rồi mưa nó ngập lênh láng như biển ,chả biết đường nào mà lần. Mà lúc nó ngập rồi kinh lắm, hồi trước chưa sắm con vợ 2 chạy con Dylan thôi mà còn thương tiếc đứt ruột...Giờ con Mer mới của em mà nó gặp cảnh này chắc em chết mất thôi... Kiểu này chắc có ngày kẻo cẩu em nó về nhà quá các bác ơi.

Mà ức một cái, lúc mua thằng Mer được cho bảo hiểm , em chả quan tâm gì đến cái vụ thủy kích thủy kiết... Giờ nước tới "lách" rồi, em mới thấy lo, không biết tính đuờng nào đây các bác ạ !!! Khổ quá !!!

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Em đề nghị OS lập thêm một chi hội ghe và xuồng máy bên cạnh các chi hội có sẵn. Chẳng gì thì Sài Gòn mình cũng sắp thành Venice rồi. Chắc sẽ thơ mộng lắm đây.

Tập Lái
29/5/09
32
0
0
Haha, chúc mừng bác cái vụ thủy kích mà bác ko lo có ngay ôm họa !! Năm ngoái cái vụ án Hà Nội ngập là em rút kinh nghiệm sắm liền cái thủy kích cho bé yêu. Mua bảo hiểm thì mình chả quan tâm gì chuyện bồi thường, nhưng mà đến lúc gặp chuyện mới thấy cần nó !

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Chắc OS mình nghiên cứu kiểu áo phao trên máy bay, giật 1 cái là nó phồng lên khỏi lo. :)

Nhưng chắc là phải loại giật xong dưới gầm nó xì ra cái như cái xuồng cao su của quân đội may ra mới tải được 1,5 tấn các bác nhỉ.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Re:Khốn khổ mùa mưa

anh em O S mình nên TỐi CHẾ ngay thuỷ ô tô , chỉ cần nhấn nút gì đó 1 cái thôi thì 04 bánh xe lập tức chuyển thành 04 cái phao và tiếp tục lướt sóng cứ giống như thuỷ phi cơ vậy đó.

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

Về quê em sống đi, quê em chả bao giờ thấy lụt cả. khỏi lo ngập nước hay thủy kích gì cả.

17/6/09
7
0
0

xelu auto nói:
Mấy bữa nay trời cứ mưa, mưa đầu mùa chả lớn mà em mấy con đường gần nhà em nó lỏm bỏm ngập rồi các bác ạ. Mấy trận nữa mà nó dai dẳng mấy lượt là chết con vợ 2 em. Sao mà đường xá Sài Gòn gì đâu mà đau đầu quá, cái đường Đinh Tiên Hoàng vào nhà em nó cứ lõm đầu này, sụp đầu kia rồi mưa nó ngập lênh láng như biển ,chả biết đường nào mà lần. Mà lúc nó ngập rồi kinh lắm, hồi trước chưa sắm con vợ 2 chạy con Dylan thôi mà còn thương tiếc đứt ruột...Giờ con Mer mới của em mà nó gặp cảnh này chắc em chết mất thôi... Kiểu này chắc có ngày kẻo cẩu em nó về nhà quá các bác ơi.

Mà ức một cái, lúc mua thằng Mer được cho bảo hiểm , em chả quan tâm gì đến cái vụ thủy kích thủy kiết... Giờ nước tới "lách" rồi, em mới thấy lo, không biết tính đuờng nào đây các bác ạ !!! Khổ quá !!!

Bảo hiểm của bác là thằng nào mà tệ thế ? Em mua của thằng quỷ Liberty là nó có luôn cái vụ thủy kích này rồi, chẳng phải lo gì hết bác ui !

Tập Lái
14/4/09
20
0
0

[/quote]

Bảo hiểm của bác là thằng nào mà tệ thế ? Em mua của thằng quỷ Liberty là nó có luôn cái vụ thủy kích này rồi, chẳng phải lo gì hết bác ui !
[/qu

Thằng quỷ này nghe đồn cũng được lắm phải không ? các bác đã có dịp được nó serve chưa?

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

Nó ngập ngoài đường đã mệt rồi, nó mà ngập vào đến trong nhà thì còn lắm chuyện vui nữa. Mấy nhà giàu mà có hầm xe thì sao nhỉ?

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn

thành phố sương nói:
xelu auto nói:

Có đúng thế không bác?Em đã mua của thằng này nhưng chưa đọc hợp đồng của nó nên ko rõ có vụ"Sơn Tinh" này ko
.Để mai lôi hợp đồng ra xem lại mới được.