Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Chuyện là thế này :

Tôi đã thanh toán đc 320tr + 400tr thư bảo lãnh của ngân hàng, còn thiếu 280tr . Nhưng vì chờ số nên chưa muốn lấy xe ngay. Đến ngày lấy số là hôm nay thì vì việc gấp trong công việc nên chỉ đủ đóng thuế trước bạ và có đảm bảo sẽ thanh toán đủ trong vòng 24h . Tôi đưa tiền trước bạ và nhờ bên bán giúp đóng thuế trước bạ để tôi có cơ sở hẹn với bên cấp số, tôi kô cần lấy xe và cũng chẳng cần lấy cavet , chỉ cần bản khai đã đóng thuế trước bạ. Nhưng họ lấy lí do là không đc phép nên ko giúp. Kết quả tôi mất cái số chờ trong hơn 1 tuần. Giờ nó sang tới 34xxx rồi mới bực.
Thực ra tôi bực là bực cái kiểu xe như kiểu bán rau của họ. Bực là bực cái thái độ coi thường khách hàng của họ. Bực là bực cái kiểu làm ăn vớ vẩn của họ. Tôi là thằng mua. tôi chưa lấy xe, xe anh là xe chính hãng, tôi đã đóng từng đó tiền lớn rồi anh còn ngại cái đek gì nữa. Không nhẽ anh dek có tiền để giữ xe ? hay anh sợ tôi lao vào kho cướp cái xe đã đóng trước bạ ?
Và càng bực hơn nữa là 2 lần gần đây nhất tôi mua xe mới 100% là 2 chiếc camry nhập đời 2008-2009 ( khác màu ) cứ search bài tôi viết trong vòng vài năm gần đây là sẽ thấy tôi đi mấy cái xe rồi. Khi mua tôi lên gara xem xe , đi xe ôm nhé và gara lạ nhé. Nhìn ưng mắt, đặt cọc 100tr , tôi đc lái xe về luôn. tiền bạc , hồ sơ , ngân hàng 1-2 tuần sau làm cũng chẳng sao. Giờ mua hàng chính hãng mới biết khó khăn cỡ nào.
Giờ nản rồi. Tôi đã báo trả xe ko mua nữa. Tôi có đủ cơ sở để trả vì lúc bán họ "thuốc" tôi đó là chiếnc PS 3.0 màu trắng này là chiếc cuối cùng trong 300 chiếc duy nhất của Mitsu VN, giờ tôi kô mua là người khác mua ngay. Bây giờ tôi bỏ kô mua chắc sẽ có vô số người có cơ hội mua cái PS 3.0 Trắng cuối cùng này cho họ rồi.
Còn nếu thích ko cho hủy hợp đồng thì tôi kệ cha nó đấy, đợi lên tới đầu số 35xxx rồi tính, khoảng 1000 xe nữa . Thích phạt kiểu chậm tiền thì cứ phạt, đã tức thì tôi cho tới bến luôn.
Chỗ bán xe là đại lý Mitsubishi ở QL 1A quận 12 ạ.
Sau này nếu còn thích Mitshubishi nữa thì tôi cũng cạch tới già cái đại lý này. Chưa bao giờ điên ngừoi như hôm nay. Cứ nghĩ tới cảnh gọi đt gần như năn nỉ anh cầm 150tr đóng trước bạ hộ em không thì em mất số xe, đã dek giúp mà bị nói này nói kia là tui lại muốn chửi. Mấy anh cứ làm như tui là bạn hàng của các anh chứ dek phải khách hàng nữa.
-------------------
Update : Vì bực tức và chán nản mình có gọi báo Sadaco hôm vào ngày 13-6 là không muốn mua chiếc xe này nữa. Xe hiếm, chiếc cuối cùng thì giúp bán hộ cho người khác dùm. Ngày hôm nay 14-6 mình nhận đc câu trả lời bằng cái.. thông báo. 1 ngày không đóng tiền thì phạt 0.15% . Phạt luôn cả cái 400triệu mà đã có thư chấp nhận cho vay của ngân hàng. :)
Giờ cũng biết cái xe cuối cùng đó hình như chưa phải cuối cùng vì vài chỗ hỏi vẫn thấy có và thực ra cũng chẳng có ma nào định mua cái xe đấy như lời ..mời mua ban đầu :D
Giờ mới hiểu chẳng có cái ngu nào bằng cái ngu nào, đâm đầu vào bọn này để mệt mỏi đầu óc. Cạch tới già với các đồng chí Sadaco này thật.
Trước đọc mấy cái bài báo chửi rủa đại lý bán xe hãng ở việt nam thì chỉ cười vì không nghĩ đc nó là thế nào. Giờ tự mình gặp phải mới thấy độ vô tình, vô nghĩa, lạnh lùng, kiêu ngạo của họ.
Sadaco iu dấu. Anh sẽ nhớ mãi tên em :)
-----------------
Bạn nào mua xe mà muốn khi mua được cởi mở, thoải mái, hỗ trợ tốt thì theo mình nghĩ không nên mua ở Sadaco, theo mình biết thì Sadaco là 100% vốn nước ngoài và giám đốc là người Nhật, họ làm việc nguyên tắc chứ không xoề xòa, chợ búa vui vẻ như kiểu các đại lý do người Việt làm lãnh đạo đâu. Sau này có lỡ mua xe hãng thì chắc trước tiên mình sẽ phải hỏi kĩ xem xếp của các bạn là ngừoi gì cho chắc ăn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Re:Không chơi với Mitshu nữa :(

Có thể nhiều bạn đánh giá tôi cũng không đúng. Nhưng mà dưới cách nhìn của tôi, tôi là người mua hàng, tôi cần sự hỗ trợ lớn nhất, tốt nhất từ phía ngừoi bán. Ai bán tốt thì tôi mua, ai tôi cảm thấy khó ưa thì tôi nghỉ . Đơn giản thế thôi.

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53

THANH TUAN 8558 nói:
ko hiểu sao bây giờ 1 số đại lý làm ăn chán phết ko còn là thượng đế nữa ròi
Họ coi trọng tiền quá nên tôi lúc trả xe nói luôn. Tiền tôi đã đóng tôi cũng đek cần đòi gấp. Khi nào bán đc cái "PS 3.0 Trắng cuối cùng" đó rồi trả tôi cũng đc. Hoặc cho tôi cái hẹn cụ thể ngày trả cũng đc.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Bác có quan điểm của bác.Bác có quyêng bảo lưu quan điểm.
Nhưng 1 cái garage bán xe khác một đại lý của hãng.Họ có nguyên tắc tài chính của họ,và họ phải tuân thủ.
Nếu bác hiểu điều đó,bác sẽ thấy minh đang sai về nhiều khía cạnh.
Nếu bác thanh toán đầy đủ cho họ thi đảm bảo họ sẽ làm mọi thủ ti=ục theo yêu cầu của bác ngay.

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53

NGUYEN T nói:
Bác có quan điểm của bác.Bác có quyêng bảo lưu quan điểm.
Nhưng 1 cái garage bán xe khác một đại lý của hãng.Họ có nguyên tắc tài chính của họ,và họ phải tuân thủ.
Nếu bác hiểu điều đó,bác sẽ thấy minh đang sai về nhiều khía cạnh.
Nếu bác thanh toán đầy đủ cho họ thi đảm bảo họ sẽ làm mọi thủ ti=ục theo yêu cầu của bác ngay.
Vâng. Bởi vậy tôi cũng chẳng quan trọng việc ai đúng ai sai. Tôi chỉ nói đơn giản là dưới cách nhìn tôi là thằng mua thì tôi ko chấp nhận và không hợp tác đc cái kiểu bán này.
Tôi cũng là 1 thằng đang đi kinh doanh, tôi hiểu việc tài chính chứ không phải không hiểu. Và tôi còn càng hiểu hơn là "khách hàng của tôi là thượng đế"
Ngoài ra tôi mua của đại lý chứ không mua của hãng. Đại lý mà kô có tiền thì nên nghỉ làm đại lý.
Hình như đại lý phải bắt chẹt đc khách hàng càng nhiều thì mới gọi là đúng thì phải ? Khách hàng phải càng thua thiệt thì mới là đúng thì phải ?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nguyen7273
Hạng B2
4/4/11
346
53.629
93

Thời buổi này cứ có tiền là làm vua

Đại lý mà không chịu chiều lòng khách hàng thời buổi này kể cũng lạ lùng thật.

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53

Hoàng Thị nói:
Thời buổi này cứ có tiền là làm vua

Đại lý mà không chịu chiều lòng khách hàng thời buổi này kể cũng lạ lùng thật.
Thời buổi này chả biết 1 năm bán đc mấy cái xe nữa. Mình đi mua cái gì cũng thấy sướng. Chỉ có mua xe chính hãng thì gần như phải cãi nhau mà chẳng đc gì. Bỏ tiền ra lấy cái khổ, chẳng hiểu bán đã thế thì After sales thế nào nữa.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658

Không mua xe thì thôi, nhưng bác vẩn chơi với hội Mit chứ.
Hội Mit đâu hẳn là phải có xe Mit.

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53

truong195 nói:
Không mua xe thì thôi, nhưng bác vẩn chơi với hội Mit chứ.
Hội Mit đâu hẳn là phải có xe Mit.
Mình thì thấy thích cái PS thật. Nhưng bực mình quá trời đất. Chắc xem chỗ nào có bán PS nhập mua luôn cho nhẹ người.

Status
Không mở trả lời sau này.