Hạng B2
6/8/12
195
145
43
31

Làm sao mua xe ô tô bằng tạm trú KT3?

Em hỏi hơi ngu ngơ tí vì e k biết mua ô tô khác với xe máy như thế nào, mua xe gắn máy thì em nhờ bà chị em đứng tên nên không biết là ô tô có khác gì không? Ô tô sợ sau này các bác xxx hỏi chính chủ thì gay.

Hiện tại em chỉ có tạm trú KT3 thui, không có hộ khẩu thường trú.

Mong các bác chĩ giáo.

Thân Chào
Duy

Last edited by a moderator:
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Tạm trú kt3 xe 2b còn không đứng tên được thì làm sao chính chủ ô tô???

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu người nhà thì bác nhờ người nhà đứng tên hộ cũng được! Không thì về tỉnh nơi bác đăng ký!

Hạng C
29/5/13
691
156
43
Bác nhờ người nhà có HK đứng tên hộ...nếu có hỏi chính chủ thì bảo XE ĐI MƯỢN - đúng lời của 1 Bác quan chức công an trả lời báo chí đứng ra gỡ rối cho người dân còn gì...

Tập Lái
8/4/13
0
3
18
49

Có 03 phương án để mua xe ô tô khi chỉ có tạm trú KT3 mà không có hộ khẩu thường trú

1: Về tỉnh nơi có hộ khẩu để đăng ký
2: Nhờ người thân đứng tên sau đó ra công chứng làm hợp đồng ủy quyền toàn phần .
3: Nhờ Công ty hoặc Doanh nghiệp đứng tên sau đó làm hợp đồng bán xe lại cho bác , nếu công ty quen thì khỏi cần xuất hóa đơn liền còn công ty không quen thì cứ xuất hóa đơn cho bác khi nào sang tên thì chịu phạt thuế tầm 2 triệu .

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Bác có 3 quyền trợ giúp mà:
1. Hỏi ý kiến oser
2. Nhờ người thân trợ giúp
3. Mua SG song mang hồ sơ về địa phương đăng ký.
:D

Tập Lái
12/4/12
19
0
0
59
QUOC HONDA 1368 nói:
Có 03 phương án :
1: Về tỉnh nơi có hộ khẩu để đăng ký
2: Nhờ người thân đứng tên sau đó ra công chứng làm hợp đồng ủy quyền toàn phần .
3: Nhờ Công ty hoặc Doanh nghiệp đứng tên sau đó làm hợp đồng bán xe lại cho bác , nếu công ty quen thì khỏi cần xuất hóa đơn liền còn công ty không quen thì cứ xuất hóa đơn cho bác khi nào sang tên thì chịu phạt thuế tầm 2 triệu .
mục 2 của QUOC HONDA 1368 là tối ưu bạn ạ! xe khỏi chuyển vùng-biển số vẫn là của TpHCM
lại tòan quyền mua,bán với lại bác vẫn được ủy quyền 1 lần nữa cơ mà.

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
Muốn mua xe ôtô mà đăng ký chính chủ thì cần có hộ khẩu thường trú, ko có hộ khẩu thành phố thì về nơi có hộ khẩu tỉnh mà đăng ký rồi dùng chạy ở SG thì vô tư.

Còn muốn biển số SG thì nhờ đứng tên rồi làm CC ủy quyền cho sử dụng, nhưng có thể bị phạt sau này nếu quy định xe chính chủ thực hiện.