Hạng B2
10/10/05
167
2
18
Không thể tin cậy vào VMC đâu các bác ah, hôm tôi bị mất trộm cái gạt mưa vào VMC mua với giá 1,7tr nhưng mà kg có cái nút nhựa che ốc (chỉ có một cái), tôi hỏi thằng cha bán hàng thì nó bảo là trong kho không có, thái độ rất bất lịch sự, tôi đã viết thư bằng tiếng Nhật gửi cho hãng nhưng chưa thấy trả lời, có bác nào bất bình với VMC thì xin đăng bài để AE có thêm kinh nghiệm!

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
RE: Không thể tin cậy vào VMC được!

Bác viết được thư bằng tiếng Nhật thì thằng cha kia đi rồi! ;)[8D]

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Tại sao ngay từ đầu không nói với nó bằng tiếng Nhật ??? Nhìn cái mặt nó là phải quyết định nói tiếng Nhật ngay chứ ...để xảy chuyện rồi lại phải nói với nó bằng tiếng ...Đức và viết thư cho Sếp của nó bằng tiếng Nhật ...mất công quá . [8|]

Có một nguyên tắc : Người Việt yêu dấu sẽ lịch sự vói bạn khi họ không hiểu được ngôn ngữ mà bạn nói với họ ....Tôi thử ở sân bay mấy lần ...OK lắm ! :) Ai cũng nở nụ cười thân ái ! Nhưng mưu này không có bảo hành đâu nhé , gặp cha nóng tính là nó " Chưởi " đấy ...
, vì mình cũng là người Việt như chả ! ;)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.381
113

Bác manhhungktkh ui! Bác làm như thế, thằng sếp bên Nhật nó bắt thằng ở VMC đi học tiếng Nhật cho đến khi nào đọc được thư viết cái gì thì nó thù bác đến thấu xương!!! (j/k)

Hạng B2
6/8/05
120
0
0

Em nghĩ bác hơi bị hố rùi ! Theo em biết thì đối tác nước ngoài của VMC là Philipine bác à !:D:D:D

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Thế thì phải thêm mấy cái góp ý bằng tiếng Anh nữa, tôi thấy địa chỉ của chính hạng là ở Nhật mà!

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

cái này tại bác thôi:

1. bác sơ xuất làm mất đồ...
2. bác ko tìm hiểu, chọn lựa kỹ khi đối tác khi mua hàng...
3. bác ko chịu tuân theo tập tục khi mua hàng "độc" (là cái gạt nước xe chứ có phải là cái bút bi đâu mà)

vậy nên luật bảo vệ người tiêu dùng chưa có hiệu lực với xế hộp VN (bọn đấy chả sướng bỏ mẹ rồi còn đòi hỏi gì!)

Tập Lái
23/9/05
35
0
0
53

Chắc nó tưởng Bác là người Nhật nên nó ghét và nó chém Bác để trả thù cho Anh E. OS
....hì hì ....

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Cái thằng tây nó không làm ẩu đâu , nó móc túi lịch sự lém , mất $ cũng thích nhưng cứ giao cho thằng... là chẳng ra gì ngay .