Hạng B2
21/8/13
124
50
28
Em bực quá các bác ạ. Tiền thì em đã đóng đủ 100% vào thứ sáu tuần trước ngày 29/8 vậy mà giấy tờ xe thì tới giờ vẫn chưa có để giao xe. Có thể là thứ tư tuần tới 10/9 mới được giao xe cho dù xe đã về và nằm ở đại lý. Lý do là nhà máy gởi thiếu giấy tờ phải gởi lại. Mà gởi chuyển phát nhanh gì mà mỗi lần gởi mất cả tuần? Đóng tiền xong rồi nửa tháng sau mới có xe chạy có hợp lý hay không?

Một công ty lớn như Ford VN mà gởi giấy tờ xuất xưởng để đăng ký xe cho khách hàng lại gởi thiếu. Mà còn không gởi bằng chuyển phát nhanh để mỗi lần gởi mất cả tuần? Thử hỏi cách làm như vậy có chuyên nghiệp hay không?

Hay vì em mua xe rẻ nên đại lý ưu tiên phân phối nhân viên để làm giấy tờ cho người khác trước? Việc này em cũng đang nghi...

Các bác nghĩ sao về việc này?

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Lúc Kí HĐ nên tính lịch thanh toán và thời gian giao xe + giấy tờ nhe . Kèm trách nhiệm vật chất khi trễ hẹn . o thì đi chổ khác

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Hehe cái này là chuyện nhỏ, mai mốt xe có vấn đề thì .... có nhiều thứ để nói lắm!

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Em như bác éo mua, đòi tiền lại, mua xe hãng khác. Mình có tiền thì được quyền lựa chọn mà bác. Sao lại phải lệ thuộc vô nó rồi rước cái bực vào thân.
ngày trước lần đầu em đi mua xe, điểm đến đầu tiên là BMW passteur, khi vào Dealer tiếp khách rất tốt, nhưng thiếu trung thực trong giao dịch, cắt xén bớt phần mâm vỏ khi mua. Nên em bỏ đi.

sau đó em qua Audi bên Lê Duẩn. Em đi xe máy, mang dép, mặc quần short, vợ em thì mặc đồ bộ. Khi vào em gặp 6 Dealer đang đứng nói chuyện, ăn mặc lịch sự, nhưng ko có người nào ra tiếp khách, khi em lại hỏi cũng trả lời nhát gừng, ghét em bỏ đi ra.

Chạy qua Mẹc Lê Duẩn gặp bác Thuyên tư vấn nhiệt tình, lịch sự, hỗ trợ đầy đủ, em cảm thấy rất hài lòng về dịch vụ sau đó em quyết định múc con C250 đen. Chạy 2 năm em chán C250 nên em bán đổi GLK em gặp bác Vĩnh Nam Haxaco. Mà khách vào gặp bác Vĩnh Nam thì xong rồi lượm ơi luôn.
vài dòng chia sẻ cùng bác.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.882
113
Sài Gòn
Ford con sợ Ford mẹ lắm.
Bác Email bằng tiếng Anh lên thẳng Ford mẹ. Không chừng nó tặng bác thêm vài option free.