Hạng B1
10/10/20
83
83
18
Đoạn QL13 đi ngang qua AEON Bình Dương cũng y vầy không nè. Làn rẽ trái thì chen lên, đi thì đi thẳng, chắn đầu người khác.
Bác nào thả xinhan trước thì em luôn nhường, ờ thì coi như lỡ người ta có việc vội thì thôi, nhường người ta. Còn cái kiểu chen lấn bất chấp, đi như cướp đường thì vứt cho chó gặm.

• Like
Reactions: ongcaho197
Hạng F
4/1/08
8.297
111.464
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bỏ qua đi chủ thớt... tham, sân , si, làm cho con người ta ích kỷ và hẹp hòi. họ ứng xử như thế họ sẽ trả giá cho hành động của họ thôi...
Anh chủ đang giúp họ trả giá, sao bác không bỏ qua mà lại cản?
Đã thế lại còn nói chủ thớt tham sân si ích kỷ hẹp hòi nữa chứ.

• Like
Reactions: lanviet
Hạng B2
6/3/15
257
226
43
Các bác sẽ hành xử như nào nếu xin vào làn mà không xi nhan, cứ tấp đầu kiểu như trong video này?

View attachment 2426768

Quốc lộ 51 cực kì nhiều các anh chạy như này, làn rẽ trái có phải các anh không biết đâu? vạch dưới đường trước cả đoạn dài vẫn có chen vào đi cho nhanh cho bằng được rồi lại xin ra làn giữa.
Không biết có ai nói em ích kỉ, sân si không thì em chịu chứ kiểu không xi nhan mà cứ thích tạt đầu kiểu này thì em chịu, em không nhường được. Bật cái xi nhan rồi từ từ xin qua làn, có ai mà không nhường? Đằng này xi nhan thì không bật cứ thích cúp đầu xe sau như vậy? ai mà không khó chịu, văn hóa chạy xe của nhiều người sao càng kém ấy.

Bình thường nhiều người xi nhan 1 đến 2 giây là rẽ đã là khó chịu rồi, vì bản thân mình không phản ứng kịp. đằng này còn không xi nhan cứ thích tạt đầu. Chạy ô tô chứ có phải xe máy đâu bảo "lỡ quên xi nhan?"

Nhiều người sẽ bảo nhường được thì nhường, đừng so đo quá nhưng mình cứ nhường được 1 lần là sẽ có lần 2 mấy anh này lại cứ được nước, tưởng mình sợ. Một người rồi hai người thì sẽ ngày càng nhiều người chạy xe kiểu này. Nên theo em vẫn là không nhường cho những trường hợp chạy xe kiểu này, xi nhan văn mình thì chúng ta nhẹ chân ga cho họ qua, vậy là vui cả đôi bên.

View attachment 2408885
Xin thì cho còn cướp thì đâm.

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Bình thường thì không nhường như bác chủ thớt nhưng chúng nó lao vào hổ báo quá thì e phải nhịn thôi. Mắc công hư xe mình mất thời gian đi bảo hiểm này nọ. Thôi đành rủa chúng nó vài câu cho đỡ tức.

Tập Lái
14/12/20
2
2
3
29
Hôm nay em đi QL51 cũng gặp rất nhiều trường hợp thế này. Nhiều khi cứ phải nhường vì kiểu xe dí sát rồi k nhường k được. Ngoài ra khi đang chuẩn bị vào giao lộ thì mấy anh container với một anh xe tải cứ xi nhan chuyển làn và chuyển làn ép sát ngay đầu xe em nên em phải xi nhan xin chuyển làn sang bên trái sát con lương (có quan sát, k có xe mới chuyển) nhưng theo em được biết là trong luật k cho phép chuyển làn trong giao lộ, vậy cho em hỏi những trường hợp này có bị công an xử phạt hay làm khó dễ k ạ?

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Rồi nó qánh lúc đó ng khác họ dòm chớ ko ai phụ đâu nha bác chủ,,, đời nó vậy ko lẽ qua ngõ chó sủa thì gầm lại với nó à

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Thiệt tình, lần đầu đi QL51 cách đây 6 năm em cũng ná thở với cách vẽ vạch kẻ đường này, nhưng mình lịch sự thì xi nhan và nhờ bà xã vẫy tay. Còn như thế này thì chiến thôi. Lịch sự thì OK, phê phê thì mình chiến
Đường thì rộng...đất 2 bên còn bao la....mà nó méo làm 1 lane rẻ trái nhỉ....