Hạng B2
18/2/21
282
2.536
93
Xưa em học lái, thầy có chỉ là muốn rẽ phải signal trước khoảng 30m. Theo thói quen đi 2 bánh cũng vẫn vậy.
Không biết mấy ông tài xế kia đi học thầy có dặn dò vậy không.
Nói chung chuyển làn không tín hiệu là ngu rồi, có ngày rước họa cho bản thân và người khác.

• Like
Reactions: hmq and nta139
Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Các bác sẽ hành xử như nào nếu xin vào làn mà không xi nhan, cứ tấp đầu kiểu như trong video này?

View attachment 2426768

Quốc lộ 51 cực kì nhiều các anh chạy như này, làn rẽ trái có phải các anh không biết đâu? vạch dưới đường trước cả đoạn dài vẫn có chen vào đi cho nhanh cho bằng được rồi lại xin ra làn giữa.
Không biết có ai nói em ích kỉ, sân si không thì em chịu chứ kiểu không xi nhan mà cứ thích tạt đầu kiểu này thì em chịu, em không nhường được. Bật cái xi nhan rồi từ từ xin qua làn, có ai mà không nhường? Đằng này xi nhan thì không bật cứ thích cúp đầu xe sau như vậy? ai mà không khó chịu, văn hóa chạy xe của nhiều người sao càng kém ấy.

Bình thường nhiều người xi nhan 1 đến 2 giây là rẽ đã là khó chịu rồi, vì bản thân mình không phản ứng kịp. đằng này còn không xi nhan cứ thích tạt đầu. Chạy ô tô chứ có phải xe máy đâu bảo "lỡ quên xi nhan?"

Nhiều người sẽ bảo nhường được thì nhường, đừng so đo quá nhưng mình cứ nhường được 1 lần là sẽ có lần 2 mấy anh này lại cứ được nước, tưởng mình sợ. Một người rồi hai người thì sẽ ngày càng nhiều người chạy xe kiểu này. Nên theo em vẫn là không nhường cho những trường hợp chạy xe kiểu này, xi nhan văn mình thì chúng ta nhẹ chân ga cho họ qua, vậy là vui cả đôi bên.

View attachment 2408885

Chủ thớt làm tốt lắm, mấy thể loại này ko cần phân biệt nam nữ là éo có nhường nhé. Đi xe đang hoàng thì người ta còn nhường cho, còn thể loại này là quyết tâm ko tha.

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Thể loại này QL 20 nhiều lắm. Chiều hôm qua em đi DL-SG đếm không xuể

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Quốc Lộ 51 thì nói j nữa bác. Riêng vụ chỗ nào được đi thẳng làn rẽ trái chỗ nào không là đủ tỉnh ngủ rồi :D
Vẽ tá lả đoạn có rẽ kèm thẳng đoạn lại rẽ không mà thường xuyên không có ai rẽ.
Nhưng đứng nhầm ở đấy mà có xe nào rẽ (thường là container) thì nó bấm còi cho điên luôn, nên lại sợ phải vào giữa.
Mà vội vào giữa lại quên xi nhan.
Thế là lại bị hàng giữa chửi.
Ôi thôi quốc lộ 51 cứ đi hàng giữa vậy.
Mà lưu ý là hàng giữa đi nhanh thì đến đoạn nào đó sẽ có gậy giơ ra quắc và mất 1 củ phạt.
Đường nào chứ đường 51 thì đi chả khác gì con đường đau khổ. Từ hồi trước thì ngổn ngang lồi lõm, đến giờ qua mấy cái này.

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
nó cứ quyết tâm vượt lên tạt đầu bác , mà thấy clip có vẻ như va chạm luôn hay sao bác ?

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Nhân tiện bài này, các Bác cho Em hỏi.
Làn này CHỈ vẽ vạch RẼ TRÁI, chứ không phải RẼ TRÁI + MŨI TÊN THẲNG.
Thì đúng ra là phải chuyển làn hết chứ, nhưng sao đèn xanh, các xe vẫn chạy thẳng lane này được. Em đi nhiều, cũng chưa thấy ai bị phạt như vầy.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.155
113
Nhân tiện bài này, các Bác cho Em hỏi.
Làn này CHỈ vẽ vạch RẼ TRÁI, chứ không phải RẼ TRÁI + MŨI TÊN THẲNG.
Thì đúng ra là phải chuyển làn hết chứ, nhưng sao đèn xanh, các xe vẫn chạy thẳng lane này được. Em đi nhiều, cũng chưa thấy ai bị phạt như vầy.
chắc không có csgt, chứ nếu dưới đường chỉ có mũi tên rẻ trái...chạy thẳng chắc cú sai!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
chắc không có csgt, chứ nếu dưới đường chỉ có mũi tên rẻ trái...chạy thẳng chắc cú sai!
Thấy sai nên nó mới tấp vô đó
Mình đi oto hơn chục năm rồi, mấy vụ này mình nhường cho vô liền, mai mốt vợ con mình ra đường lỡ chạy ẩu xe khác nó cũng tránh chứ không có lấn tông bằng đc, gọi là để đức cho con cái

• Haha
  • Like
Reactions: hmq and nta139
Hạng B2
1/7/20
100
106
43
34
Uả e nhớ đây cũng là đặc sản cầu Rạch Miễu nè, ức chế lắm

• Like
Reactions: tekken123
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Thấy sai nên nó mới tấp vô đó
Mình đi oto hơn chục năm rồi, mấy vụ này mình nhường cho vô liền, mai mốt vợ con mình ra đường lỡ chạy ẩu xe khác nó cũng tránh chứ không có lấn tông bằng đc, gọi là để đức cho con cái
Kg fai Anh. Tấp vô là do có xe rẽ trái đang dừng. Rẽ trái đang đèn đỏ - đi thẳng đang đèn xanh, nên họ lách qua lane giữa để đi tiếp.