Tập Lái
16/2/21
35
19
8
36
Bỏ qua đi chủ thớt... tham, sân , si, làm cho con người ta ích kỷ và hẹp hòi. họ ứng xử như thế họ sẽ trả giá cho hành động của họ thôi...
Chưa biết ai phải trả giá trước b à

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Cái thành phần xi nhan không sử dụng mà kèn liên tục còn nhiều. Lũ này cuộc sống luôn chụp giật.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Nếu là tài xế nữ mà chạy kiểu này thì quá là bố láo rồi, ko xi nhan và người ta ko nhường thì chịu khó chờ xe đó qua rồi từ từ xi nhan xin vào, còn nếu bị kẹt dừng lại và conan phạt vì lỗi ko tuân thủ bảng chỉ dẫn thì phải chịu cho nhớ đời, chạy xe kiểu mẹ thiên hạ như vậy thì loạn hết.
Thực sự ra đường ghét nhất cái kiểu đè đầu như vậy.
Chắc bà tài xế này thấy bác chủ đoạn đầu chừa cái khoảng trống 2 thân xe lúc mới đề pa nên định chen vào, mà bác chủ thấy ngứa mắt vì tội chen ngang ko xi nhan nên ko cho zô luôn :D

2/2/21
30
11
8
39
kể cả có xi nhan, đang ngang hông mà tấp đầu là em không bao giờ nhường
Tài xế là nữ như thế thì chỉ có xem lại cái ông thầy dạy dỗ kiểu gì thôi, quốc lộ 51 đã là đặc sản không xa lạ gì với mấy vụ như này rồi bác ạ

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
19/6/19
1.177
1.905
113
chắc chắn là ko. kiểu này đa phần là biển xanh/đỏ, bán tải, 30, Prado....

Hạng F
5/3/05
8.718
71.989
113
đây
anh giận thì cũng đúng nhưng bỏ qua cho nhẹ đầu.
hơn thua nhau như thế cũng chẳng lợi ích gì, cứ nghỉ là đèn xi nhan của họ có vấn đề ( đứt bóng đèn ) hay óc họ có não cá vàng.
Hãy để cuộc sống của mình được nhẹ nhàng.
Đúng rồi
Lái oto mà tính khí exciter quá

• Haha
Reactions: Anhhaiotosg
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Ra ngoài đường giờ rất nhiều kẻ chạy kiểu "mọi người phải nhường tôi chạy", đặc biệt là hay chen ngang vô. Các bác phải lưu ý như vầy, khi bác nhường cho họ, thì không chỉ 1 mình bác bị chậm lại, mà 1 loạt các bác lái xe phía sau bác cũng phải chậm lại. Nếu 1 người kg sao, nhưng liên tục vài chục xe như vậy thì liệu có chấp nhận được không? Bác chấp nhận nhưng những người phía sau bác sẽ không chấp nhận.
Cho nên tôi thường cư xử là: nếu là từ đường rẽ nhập làn, tôi sẽ nhường, nhưng vượt từ dưới lên hoặc chen ngang qua, là miễn.