Hạng B2
28/9/12
485
320
63
41
vũng tàu
đôi khi mình cũng vào tình thế này . nhưng cũng si nhan và mở kính xin . chứ kiểu mà chạy như thằng này thì ko cho luôn /

Tập Lái
17/2/21
7
1
3
33
Y như em gặp, mà em để ý các bác đó sau khi vượt xong tự dưng chạy chậm lại kiểu giữ ga để lên đèn đỏ phía trên đòi chen vào lane giữa vượt em tiếp

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Các bác sẽ hành xử như nào nếu xin vào làn mà không xi nhan, cứ tấp đầu kiểu như trong video này?

View attachment 2426768

Quốc lộ 51 cực kì nhiều các anh chạy như này, làn rẽ trái có phải các anh không biết đâu? vạch dưới đường trước cả đoạn dài vẫn có chen vào đi cho nhanh cho bằng được rồi lại xin ra làn giữa.
Không biết có ai nói em ích kỉ, sân si không thì em chịu chứ kiểu không xi nhan mà cứ thích tạt đầu kiểu này thì em chịu, em không nhường được. Bật cái xi nhan rồi từ từ xin qua làn, có ai mà không nhường? Đằng này xi nhan thì không bật cứ thích cúp đầu xe sau như vậy? ai mà không khó chịu, văn hóa chạy xe của nhiều người sao càng kém ấy.

Bình thường nhiều người xi nhan 1 đến 2 giây là rẽ đã là khó chịu rồi, vì bản thân mình không phản ứng kịp. đằng này còn không xi nhan cứ thích tạt đầu. Chạy ô tô chứ có phải xe máy đâu bảo "lỡ quên xi nhan?"

Nhiều người sẽ bảo nhường được thì nhường, đừng so đo quá nhưng mình cứ nhường được 1 lần là sẽ có lần 2 mấy anh này lại cứ được nước, tưởng mình sợ. Một người rồi hai người thì sẽ ngày càng nhiều người chạy xe kiểu này. Nên theo em vẫn là không nhường cho những trường hợp chạy xe kiểu này, xi nhan văn mình thì chúng ta nhẹ chân ga cho họ qua, vậy là vui cả đôi bên.

Hello các bác . Tuỳ theo bác chủ thớt lái ở đâu trong trường hợp trên ....

- Tây âu hay bắc mỹ, dù có để 1001 cái signal, nếu bác không cho thì ngậm cười, nó dám qua mặt không ?, vì nó đang đổi lane, bác mà táng một cái là xong hàng . vì nó sai 100% ngay cả có cam, chuyển lane là phải nhường... chấm hết

- Nếu ở Thái Nguyên thì ai ra trước là ưu tiên, ngay cả ngược chiều. Phải giử khoảng cách an toàn, sợ là bác bị ngược lại, nó ra và để số de là xong . bác lỗi 100%

- Trường hợp ở VN nói chung thì .... "Miệng nhà quan có gang có thép" . OK chưa nè

Thân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
1.405
11.371
113
Các bác sẽ hành xử như nào nếu xin vào làn mà không xi nhan, cứ tấp đầu kiểu như trong video này?

View attachment 2426768

Quốc lộ 51 cực kì nhiều các anh chạy như này, làn rẽ trái có phải các anh không biết đâu? vạch dưới đường trước cả đoạn dài vẫn có chen vào đi cho nhanh cho bằng được rồi lại xin ra làn giữa.
Không biết có ai nói em ích kỉ, sân si không thì em chịu chứ kiểu không xi nhan mà cứ thích tạt đầu kiểu này thì em chịu, em không nhường được. Bật cái xi nhan rồi từ từ xin qua làn, có ai mà không nhường? Đằng này xi nhan thì không bật cứ thích cúp đầu xe sau như vậy? ai mà không khó chịu, văn hóa chạy xe của nhiều người sao càng kém ấy.

Bình thường nhiều người xi nhan 1 đến 2 giây là rẽ đã là khó chịu rồi, vì bản thân mình không phản ứng kịp. đằng này còn không xi nhan cứ thích tạt đầu. Chạy ô tô chứ có phải xe máy đâu bảo "lỡ quên xi nhan?"

Nhiều người sẽ bảo nhường được thì nhường, đừng so đo quá nhưng mình cứ nhường được 1 lần là sẽ có lần 2 mấy anh này lại cứ được nước, tưởng mình sợ. Một người rồi hai người thì sẽ ngày càng nhiều người chạy xe kiểu này. Nên theo em vẫn là không nhường cho những trường hợp chạy xe kiểu này, xi nhan văn mình thì chúng ta nhẹ chân ga cho họ qua, vậy là vui cả đôi bên.

View attachment 2408885
Ra đường nhìu thằng khôn vặt như vầy lắm, nếu khôn thì trước khi đi đâu phải tìm hiểu trước, hoặc ít ra ra đường 3 làn thì cứ đi làn giữa cho chắc...vì làn trái hay làn phải cùng thì đến ngã 4 thế nào cũng dính vụ cấm đi thẳng...thế là nó hoảng nó cúp đầu vào làn giữa....

Hạng F
28/8/19
6.697
11.385
113
Palm Beach, Florida, US
Nhớ lần đầu về thăm nhà, nhờ gọi 1 chiếc DV bao từ Airport qua Q10 ( ăn 1 cái) qua luôn Q5 mua ít đồ ( cũng là ăn)_rồi về HX. Tầm chỉ 4h chiều xe đông nghẹt...tài chạy mà mình choáng toàn tập với GT và trình Bác Tài.... How can you do that! ...
Đường đông như kiến mà Bác Tài xào chẻ lấn lane rất thằng tay...Hỏi thì Bác nói " Quen rồi, ko sấn đường ko chạy được! " ...mà Mình thấy có lý. Cứ như giao xe cho Mình thì có đợi đến sáng cũng ko đi được ..hic...
I cant do like that n never! Thật sự ko có chút feeling nào vì sợ va chạm ...
Mình thông cảm w Bác Tài vì thật sự Bác ấy ko có sự chọn lựa. Tiền thuê 500 cho Bác tài thêm 100, tới nhà mượn tiền trả. Khâm phục!

Hạng B1
31/3/15
99
69
18
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thằng này ngáo thật xe thì nhỏ hơn, chạy thì ko hiểu luật, cũng ráng chen đã bị húc rồi cố chịu đấm ăn xôi để chen cho được. Có mấy vụ chen xe tải xe hàng rồi chết nhiều rồi ko sợ ? Mấy xe đó cao vào góc khuất là ăn cháo đêm.

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Mới vừa hôm trước đi trong nội ô 1 lane, trước mắt là 3-4 xe nối đuôi nhau, có 1 ông hùng hổ đòi vượt gặp xe ngược chiều đòi tấp vô e éo cho, suýt thì ăn cái xe tải, xong tụt vòi ngay, ngoan ngoãn chạy phía sau suốt đoạn đường. Đường đông tan tầm thì cứ từ từ mà đi, gấp đi gặp ô bà thì e tạo đk ngay.

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng F
28/8/19
6.697
11.385
113
Palm Beach, Florida, US
Cơ chế Xin - Cho trên đường hoàn toàn dựa vào ý thức Cộng Đồng và Văn Minh cả. Người Xin phải hiểu mình đang Xin và Người Cho phải hiểu Mình đang giúp Người khác. Còn cứ muốn cướp đường thì sớm muộn cũng nhận quả đắng.
Cuộc sống bao điều gây Stress, nói dễ làm không dễ...Ngay cả bản thân Tôi đây cứ luôn tâm niệm Mình vì mọi Người, luôn Friendly ...vậy mà có lúc cũng điên lên ép đầu lại xe ép mình... Tha thứ cho Con, con là kẻ phàm phu tục tử...đạo hạnh giác ngộ có giới hạn!...