Hạng B2
1/12/20
193
754
93
52
Các bác sẽ hành xử như nào nếu xin vào làn mà không xi nhan, cứ tấp đầu kiểu như trong video này?

Không xi nhan nhưng cứ tấp đầu muốn rẽ - các bác có nhường?

Quốc lộ 51 cực kì nhiều các anh chạy như này, làn rẽ trái có phải các anh không biết đâu? vạch dưới đường trước cả đoạn dài vẫn có chen vào đi cho nhanh cho bằng được rồi lại xin ra làn giữa.
Không biết có ai nói em ích kỉ, sân si không thì em chịu chứ kiểu không xi nhan mà cứ thích tạt đầu kiểu này thì em chịu, em không nhường được. Bật cái xi nhan rồi từ từ xin qua làn, có ai mà không nhường? Đằng này xi nhan thì không bật cứ thích cúp đầu xe sau như vậy? ai mà không khó chịu, văn hóa chạy xe của nhiều người sao càng kém ấy.

Bình thường nhiều người xi nhan 1 đến 2 giây là rẽ đã là khó chịu rồi, vì bản thân mình không phản ứng kịp. đằng này còn không xi nhan cứ thích tạt đầu. Chạy ô tô chứ có phải xe máy đâu bảo "lỡ quên xi nhan?"

Nhiều người sẽ bảo nhường được thì nhường, đừng so đo quá nhưng mình cứ nhường được 1 lần là sẽ có lần 2 mấy anh này lại cứ được nước, tưởng mình sợ. Một người rồi hai người thì sẽ ngày càng nhiều người chạy xe kiểu này. Nên theo em vẫn là không nhường cho những trường hợp chạy xe kiểu này, xi nhan văn mình thì chúng ta nhẹ chân ga cho họ qua, vậy là vui cả đôi bên.

Không xi nhan nhưng cứ tấp đầu muốn rẽ - các bác có nhường?

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Các bác sẽ hành xử như nào nếu xin vào làn mà không xi nhan, cứ tấp đầu kiểu như trong video này?

View attachment 2408885

Quốc lộ 51 cực kì nhiều các anh chạy như này, làn rẽ trái có phải các anh không biết đâu? vạch dưới đường trước cả đoạn dài vẫn có chen vào đi cho nhanh cho bằng được rồi lại xin ra làn giữa.
Không biết có ai nói em ích kỉ, sân si không thì em chịu chứ kiểu không xi nhan mà cứ thích tạt đầu kiểu này thì em chịu, em không nhường được. Bật cái xi nhan rồi từ từ xin qua làn, có ai mà không nhường? Đằng này xi nhan thì không bật cứ thích cúp đầu xe sau như vậy? ai mà không khó chịu, văn hóa chạy xe của nhiều người sao càng kém ấy.

Bình thường nhiều người xi nhan 1 đến 2 giây là rẽ đã là khó chịu rồi, vì bản thân mình không phản ứng kịp. đằng này còn không xi nhan cứ thích tạt đầu. Chạy ô tô chứ có phải xe máy đâu bảo "lỡ quên xi nhan?"

Nhiều người sẽ bảo nhường được thì nhường, đừng so đo quá nhưng mình cứ nhường được 1 lần là sẽ có lần 2 mấy anh này lại cứ được nước, tưởng mình sợ. Một người rồi hai người thì sẽ ngày càng nhiều người chạy xe kiểu này. Nên theo em vẫn là không nhường cho những trường hợp chạy xe kiểu này, xi nhan văn mình thì chúng ta nhẹ chân ga cho họ qua, vậy là vui cả đôi bên.
Bỏ qua đi chủ thớt... tham, sân , si, làm cho con người ta ích kỷ và hẹp hòi. họ ứng xử như thế họ sẽ trả giá cho hành động của họ thôi...

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Thiệt tình, lần đầu đi QL51 cách đây 6 năm em cũng ná thở với cách vẽ vạch kẻ đường này, nhưng mình lịch sự thì xi nhan và nhờ bà xã vẫy tay. Còn như thế này thì chiến thôi. Lịch sự thì OK, phê phê thì mình chiến

• Like
Reactions: KhoaDD_0403
Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Với những trường hợp thế này, mình chỉ tin tin chửi vài phát rồi thôi, chứ cũng ko sân si nhiều làm gì, tổ bực mình. Mà lỡ chèn lên có va chạm thì lại phiền phức mất thời gian của mình.
Bà xã mình tuần 2 lần tự chạy xe đi Phú Mỹ qua QL51, trước đó mình phải đi kèm khoảng 1 tuần để hướng dẫn cách chạy sao hợp lý, cách đọc bảng, và cuối cùng là phải sắm cho bả cái xe to hơn :D, chứ chiếc focus chạy QL51 lọt thỏm giữa hàng đàn xe cont, ớn lắm

Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Mỗi tuần mềnh ra Long Thành 1 lần, hôm trước bị bán tải 61 ép lấn như bác chủ, định lập thớt "61 không biết lái xe là có thật".

Coi clip bác chủ, thì ra đây là vấn nạn chung rồi.

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Quốc Lộ 51 thì nói j nữa bác. Riêng vụ chỗ nào được đi thẳng làn rẽ trái chỗ nào không là đủ tỉnh ngủ rồi :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
27/4/20
128
85
28
Đi QL51 gặp cảnh này như cơm bữa, đặc sản rồi. Đồng ý với chủ thớt là với những thành phần như thế này không nên nhường, tuy nhiên nhiều trường hợp cũng nên qua cho đỡ bực. Gặp cảnh này mình sẽ tin tin 1 phát, chửi nhẹ cái rồi cười trừ cho thoải mái tinh thần, bởi có ép thì xe kia cũng không nhận ra được là họ đang sai ở đâu, mà không nhận thức được rồi mình nhắc thì chỉ có mua bực bội vào người.

• Like
Reactions: nta139 and nttanmam
Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Đối với mấy thằng khôn lõi và mất dạy như này thì gặp mình, mình cũng thế.
Các bác đừng bảo là sân si gì ở đây. Tụi mất dạy như vậy éo trị là éo được
trị kiểu nào vậy bác?chắc mình phải sắm cái đầu kéo container để chơi khô máu tụi mất dạy này!

• Haha
Reactions: Hell Fire