Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

anhbocau nói:
em chia sẻ chút , chống chỉ định ném đá nha :D
Thường thì khi vợ 2 được chăm sóc , để ý quá mức......."mẻ" lại lòi ra tùm lum chuyện .
Xe em là xe mới , nên chỉ chú ý các vấn đề :
- Bảo dưỡng theo định kì
- Lau chùi đúng cách ( sử dụng giẻ lau , hóa chất phụ trợ.....)
- Sử dụng các thiết bị trên xe nhuần nhuyễn và lại đúng cách .
- Trau dồi kĩ năng lái xe an toàn ( mâm cấn lề ==> hư mâm , 1 bánh rớt lề - cã gầm ===> nguy hiểm thước lái , gầm......)

Xe mới thì bị phụ thuộc hãng bảo hành . mà mấy bác biết , đôi khi thợ BH hơi bị quan liêu
, đâu có nghe mình nói .
Thợ BH quan liêu thì anh xử luôn
:D

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Hình như không có bảo hiểm cho vỏ xe thì phải?

Tập Lái
26/5/11
49
1
0

:)Cám ơn các bác, em cũng ở gần chỗ anh Trung ( Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Hữu Thọ ) nên rảnh sẽ chạy qua học hỏi

Tập Lái
16/10/11
28
10
3

Có bác nào gắn baga nóc loai 2 thanh ngang + 2 thanh dọc không?
Nếu có cho mình biết làm ở đâu, giá cả thế nào? Thanks trước

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Vũ mập nói:
Có bác nào gắn baga nóc loai 2 thanh ngang + 2 thanh dọc không?
Nếu có cho mình biết làm ở đâu, giá cả thế nào? Thanks trước
Nếu bác ở TP HCM thì bác ra đường An Dương Vương Q5 có loại này :D. Có nhiều xe gắn baga nóc xong chạy tốc độ cao bị hú tiếng gió đấy nhé .

• Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63

E có vợ 2 là Cà rem 2011 mới cưỡi khoảng 7 tháng. Lúc đầu cưỡi thấy phê lắm, nhưng gần đây thấy ló dở chứng. Mỗi lần e thích chơi kiểu xoay vợ 2 hết cỡ sang phải hoặc sang trái thì ló lại rung nhẹ ở tay lái, Pác lào bít chỉ bảo giúp e ný do tại sao ạ. Lên TH Bình triệu bảo hành thì mấy tay Kỹ thuật nói là bình thường thôi, bơm trợ lực hoạt động. Dưng mà lúc mới cưới đâu có zư vậy đâu. Chả bít thế lào mà nần. Cám ơn các Pác bít chỉ e.

• Like
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Bác nói em mới để ý , V2 em cưỡi đúng 1 năm rồi cứ leo lên là chạy thôi chứ không để ý lúc đánh hết lái thế này .

• Like
Hạng B2
8/3/11
311
18
18

ViosE2008 nói:
E có vợ 2 là Cà rem 2011 mới cưỡi khoảng 7 tháng. Lúc đầu cưỡi thấy phê lắm, nhưng gần đây thấy ló dở chứng. Mỗi lần e thích chơi kiểu xoay vợ 2 hết cỡ sang phải hoặc sang trái thì ló lại rung nhẹ ở tay lái, Pác lào bít chỉ bảo giúp e ný do tại sao ạ. Lên TH Bình triệu bảo hành thì mấy tay Kỹ thuật nói là bình thường thôi, bơm trợ lực hoạt động. Dưng mà lúc mới cưới đâu có zư vậy đâu. Chả bít thế lào mà nần. Cám ơn các Pác bít chỉ e.
em nghĩ do lúc đó dầu trợ lự hồi lưu ( vì bác ép hết ) nên nó hơi rung ( ngu kiến của em ) mà hình như nhà SX khuyến cáo không nên giữ hết lái quá 5s vì có thể làm hư bơm dầu , bác đánh hết rồi nới ra 1 chút là oke nhỉ ????

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Trước đây em chạy Matiz , đánh hết lái là tiếng máy nghe nặng hơn thấy rõ luôn .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Rung nhẹ tay lái khi đánh hết lái là do bơm trợ lực hoạt động quá tải tại thời điểm đó sẽ gây ra rung nhẹ. Trạng thái này là bình thường nhưng khuyến cáo ko để xảy ra thường xuyên. Chỉ khi đánh lái nhẹ bình thường mà vẫn cảm giác rung tay lái thì anh nên kiểm tra ht lái.