Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Vì e nghe nhiều bác nói e Kia nó hay bị hiện tượng này,đậu lâu kg chạy nó hay bị hết bình phải kg các bác

Hạng B2
8/2/10
314
0
0
datankhang nói:
Vì e nghe nhiều bác nói e Kia nó hay bị hiện tượng này,đậu lâu kg chạy nó hay bị hết bình phải kg các bác

Xe nào cũng vậy chứ không phải riêng về dòng Kia bác ạh. Xe nào mà bác để thời gian không chạy là xe nó sẽ hết bình.

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Xe e không thường xuyên chạy 1 tháng chỉ nổ máy 1 2 lần thôi xe Toyota,vì mấy bác bên Otofun nói vậy.
@Minh: bác bên 72 TDX phải kg

Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
Xe đậu 1 chỗ không nổ máy vừa hại bình mà hại cho cả máy:(Mà bình để lâu không sạc thì bình nào cũng hư bác ah

Hạng B2
8/5/08
106
4
18
an giang
để lâu hại máy????/ hi hi còn tuỳ bác ạ ! hết bình em ok !!!! nhưng hại máy là do người sử dung chứ ! (xe để lâu! thì nhớt sẻ lắng xuống cạt te! ko đề máy ngay mà sẽ làm như sau! xả nhớt ra và đổ nhớt lại trên nắp cò đổ chia ra lảm 3 lần cho nhớt chảy từ từ. khi đề máy chú ý: đề cho động cơ quay và đếm từ 1 đến 7 thì ngưng lập lại 3 lần "ko cho nổ máy trong 3 lần này bác nhé ") làm vậy cho nhớt bôi trơn đều các chi tiết máy tránh mài mòn hỏng hóc.... hi hi hi kinh nghiệm của em chỉ có vậy ....có gì sai mong các bác góp ý.

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
bác cứ nghĩ. Xe như 1 con ngựa. Để lâu k chạy thì nó càng ì ra. Lâu thì nó cuồng lên rồi đi từ từ...........

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
Xe là để chạy đi lại thường xuyên, ít khi phải để lâu. Nếu có lâu thì các bác cứ đưa xe ra Gara thay lại nhớt, cốc lọc là ok thôi. Nếu để han rỉ mới sợ các bác ạh. Còn Acquy các bác ít đi thì khóa chặt của tắt hết các thiết bị có thể tiêu thụ điện hoặc tháo 1 cọc bình ra để kéo dài thời gian tuổi thọ của ác quy.

Hạng B1
2/4/10
89
0
8
e có con kia forte dùng engine start/stop có thắc mắc là nếu cái remote hết pin thì mình còn dùng cái nút đó được k?hay có lổ nào để mình đút chìa khóa k?

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
thaoland nói:
e có con kia forte dùng engine start/stop có thắc mắc là nếu cái remote hết pin thì mình còn dùng cái nút đó được k?hay có lổ nào để mình đút chìa khóa k?

Có chứ bác. Khi bác hết pin thì việc điều kiển khóa mở của của bác bằng remote là không có tác dụng. Lúc này bác dùng chìa khóa cơ ( Nó nằm trong chìa từ của bác, bấp cái nút nhỏ nhỏ trên chìa khóa rồi rút nó ra ) mở của lái, bác vô trong xe rồi tra cả chìa khóa từ đó vô nút nhận chìa khóa phí dưới nút engine start/stop trên xe của bác đó, rồi bác sử dụng nút khởi động bình thường ạh.( cái này em đã thử ) và bác đi thay pin cho điều kiển là sử dụng lại bình thường ạh.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Trong bãi giữ xe chỗ em có em Santa FE mới mua 45k mới tinh, để 2 tuần không chạy, ông chủ đề hoài hổng nỗ, chạy ra kêu taxi mailinh vô, nó cho câu nhờ bình điện nó đòi 50k, hihi.