dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Re:Kia Morning - Dã ngoại đi chơi xa

TOY nói:
yeuxehoi nói:
Em thì vote cho Vũng Tàu, ko quá xa, cũng chả gần, có đường đẹp, có biển, có cát, có gió và mặt trời, có nhiều chùa và cũng nhiều tượng Thánh.
Em thấy nhiều anh em cũng đã đi VT nhiều thì sợ nhàm chán, thật ra ở đâu mà chúng ta tự cảm thấy vui, tự quậy là vui rồi.
Vì VT anh chị em quá rành nên sẽ ko sợ đi lạc ^_^
Đi Vũng Tàu thì nhà ta ra Gành Hào nha, em thấy ở GH được á, em ra VT là cũng phải ghé GH, như 1 thói quen chả biết tự bao giờ (móa ơi sến quá ^_^)

Có cái nắng, có cái gió nhưng không có cái...đó:D thôi ta xa nhau

He he, đùa bác tí. Em thấy nếu thích đi biển thì các bác đi Lagi bằng đường QL55 qua địa phận Bà Rịa - Long Hải - Xuyên Mộc - Bình Châu - LaGi (hay còn gọi là cung Lộc An - Khu du lịch Hồ Tràm) đường này đẹp vì chạy dọc bờ biển mấy chục cây số thích ngừng đâu cũng được, vắng đi vô tư. Tụ tập cả đoàn mấy chục chiếc cũng hông sợ kẹt xe. Nhưng quan trọng là ra đến Lagi thì kết hợp được thêm nhiều chỗ chơi hơn như ra Dinh Thầy thím, Mỏm đá Chim, hải đăng Kê Gà, leo núi Tà Cú.......
Còn chuyện bị lạc thì em nghĩ hông có đâu. Các hội khác xe nào cũng trang bị máy bộ đàm trên từng xe, có gì cứ "thịt chó gọi mắm tôm"
là xong ngay. Hội Kia cũng nên tham khảo việc trang bị bộ đàm vì đi nhóm có bộ đàm rất tiện lợi.
Cung đường này tuyệt đẹp, nên chọn chổ này các bác ơi

Hạng B1
11/8/09
93
9
8
40

bùn wá, em đợi đợt off lần này sẽ ra mắt và đký vô hội của mấy bác luôn...nhưng...bắt đầu cuối tháng em busy cho đến qua Tết..huhu

em vote 1 phiếu cho ý kiến của bác TOY vì cung đường này rất là đẹp..tuy đường đi hơi có xa đó nhưng lái xe trên những cung đường như thế này thì mới thật sự cảm nhận được cảm giác đi chơi...còn chất lượng của chuyến đi này thì em khỏi phải giải thích thêm vì bác TOY đã nói hết rồi ạ..hồi mới lấy xe về em test xe bằng cung đường này, nói chung KM đi thì ok, ko phải lo lắng gì chuyện tình hình đường xá hết..

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

Cung đường của bác TOY mình cũng đi rồi nhưng bằng .... YAMAHA 2B...hihii... phải nói là tuyệt đẹp...dàn hàng chụp hình vô tư.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Em vừa về xong tức thì được khoảng 5 phút ;), đi đường em vừa kể, tuy nhiên cũng có vài đoạn xấu một tí. Đường này đi tiếp nữa thì đến thẳng chỗ bác Ricky Do luôn đới (chiều nay chạy ngang Resort Gold Coast của bác đẹp quá)
. Tuy nhiên từ Lagi chạy ra tới dinh Thầy Thím khoảng hơn 20km thì đường
.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Vậy chiều 29/1 lúc đi mình đi đường này đi các bác, em cũng đi rồi nhưng hg nhớ đường, bác nào rành đường đi đầu dẫn đoàn là tốt nhất. Đường này đẹp lắm, em thích đi đg này mặc dù xa hơn nhưng đi chạy xe đỡ mệt và đỡ căng thẳng hơn QL nhiều.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Các bác Kia Morning thích đi VT hơn bác ạ. VT nó đông mới...vui.
Em lại nhớ câu: "ta dại ta tìm nới vắng vẻ, người khôn người tìm chốn lao xao...":D

Hạng B1
16/10/08
55
0
0
forum

Ukie voi bác Ricky..chủ nhật off tiếp..lần này off o PMH hay o Q1 hay bác hội trưởng ui...

Thân mến

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

@bryan: đang lên chương trình tất niên đây...chờ hén ... còn chương trình dã ngoại đi xa có lẽ chúng ta dời qua năm mới, nhiều thời gian hơn để tổ chức cho chu đáo nhé bác bryan.

Last edited by a moderator: