Hạng D
2/12/03
1.565
3.966
113
Vietnam
Nhân vụ Honda City bị tua odo tới 1/3 và nhớ lại nhiều vụ trước đây cãi nhau vì mua xe cũ bị tua odo, mua xe cũ trong hãng cũng bị luôn và ngẫm tới ngẫm lui thì bây giờ mua xe cũ muốn tìm nơi check odo chính xác không có. Các anh có cao kiến gì vụ này không? check hãng cùng lắm ra tình trạng xe, các mốc bảo dưỡng nhưng họ sẽ không dám xác nhận số odo chính xác của xe.

mời các anh cho ý kiến!

Kiểm tra Odo xe cũ ở đâu chính xác bây giờ?

Kiểm tra Odo xe cũ ở đâu chính xác bây giờ?

Hạng D
8/4/12
2.366
7.454
113
Mua xe cũ mà thông số ODO quan trọng thế sao? sao cứ phải đúng số odo mới được? Có cần phải biết chính xác con ghệ mình nó đã chịch với thằng bồ cũ bao nhiêu lần không? :)

Hạng B1
7/6/18
61
60
18
25
Mua xe cũ mà thông số ODO quan trọng thế sao? sao cứ phải đúng số odo mới được? Có cần phải biết chính xác con ghệ mình nó đã chịch với thằng bồ cũ bao nhiêu lần không? :)
Xe hãng nó nói bảo dưỡng theo Odo mà, sao Odo không quan trọng? Bạn nói sao giống lái thế, lái toàn nói odo quan trọng gì...ak ak

Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
Sợ thì đừng mua, đã mua đồ cũ thì phải "có nghề". Tình trạng xe hợp lý với giá mình thương lượng thì xúc thôi. ODO cao chút mà bảo dưỡng thay thế đầy đủ vẫn hơn xe Nữ xài kỹ nhớt còn zin từ lúc mua. Kaka!
Còn cái thằng quỷ Én Ny Cà sau vụ này sẽ khó làm ăn đây.

Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
Em chưa mua xe củ nên hổng rành, theo em thì đi vô hãng + Nhờ Dịch vụ độc lập uy tín kiểm tra anh à, mua xe cũ mà chọn được chiếc xe ưng ý rồi thì thà tốn thêm 1-2 triệu cho yên tâm.

Em thật sự không hiểu động cơ của những người tua ngược số km ODO khi bán xe là gì ? Không lẽ thời nay sự gian dối lại được thừa nhận và lên ngôi? Em bán xe cũ được 5-7 lần, lần nào em cũng cam kết với bên mua là cứ vào hãng hay dịch vụ kiểm tra thoải mái, nếu phát hiện xe bị ngập nước làm hệ thống điện bị chập chờn, hay bị đâm đụng nặng đã mông má lại, hoặc đã tua ODO thì em sẽ tặng luôn chiếc xe...khỏi tốn tiền mua. Tất nhiên là do em may mắn nên các xe ko bị gì, nhưng ko may nếu có thì em sẽ nói thẳng với bên mua để trừ tiền cho họ đi khắc phục..đồng ý với hiện trạng thực tế sau khi test xe thì mua. :D

Hạng B1
7/6/18
61
60
18
25
Em chưa mua xe củ nên hổng rành, theo em thì đi vô hãng + Nhờ Dịch vụ độc lập uy tín kiểm tra anh à, mua xe cũ mà chọn được chiếc xe ưng ý rồi thì thà tốn thêm 1-2 triệu cho yên tâm.

Em thật sự không hiểu động cơ của những người tua ngược số km ODO khi bán xe là gì ? Không lẽ thời nay sự gian dối lại được thừa nhận và lên ngôi? Em bán xe cũ được 5-7 lần, lần nào em cũng cam kết với bên mua là cứ vào hãng hay dịch vụ kiểm tra thoải mái, nếu phát hiện xe bị ngập nước làm hệ thống điện bị chập chờn, hay bị đâm đụng nặng đã mông má lại, hoặc đã tua ODO thì em sẽ tặng luôn chiếc xe...khỏi tốn tiền mua. Tất nhiên là do em may mắn nên các xe ko bị gì, nhưng ko may nếu có thì em sẽ nói thẳng với bên mua để trừ tiền cho họ đi khắc phục..đồng ý với hiện trạng thực tế sau khi test xe thì mua. :D
Chỉ có Pháp luật vào cuộc thôi, chứ khóa nào trộm cũng bẻ được mà.
Bây giờ không có đơn vị kiểm tra được Odo hết kể cả Hãng. Cho nên bọn nó nói bao check hãng nói cho vui miệng thôi.

Hạng D
8/4/12
2.366
7.454
113
Xe hãng nó nói bảo dưỡng theo Odo mà, sao Odo không quan trọng? Bạn nói sao giống lái thế, lái toàn nói odo quan trọng gì...ak ak
Thế thì vào hãng mà check thôi, đúng vs xe bảo dưỡng hãng thường xuyên. Tuy nhiên thường sau 3 năm / hết bảo hành thì ko bảo dưỡng hãng thường xuyên nên ko còn chính xác. Còn mua xe cũ tầm 5-7 năm thì quên cái số odo đi, 99.99% tua hết, xem chất xe còn lại mà quyết.

Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Thật ra ODO không quan trọng, nhưng cái hành vi tua ODO nó mới quan trọng, ở đây thể hiện sự gian dối. Mà đã là gian dối thì tránh xa, kể cả xe đó có tốt. Vậy thôi bác :)