Tập Lái
23/4/15
15
4
3
40
Hi bác fiatngua, em năm nay 26t, học xong ra đi làm là em lập gia đình và thi bằng lái xe luôn (cũng 2 năm rồi), đam mê xe lắm nhưng chỉ lên diễn đàn tìm hiểu thôi vì khả năng tài chính không cho phép.^^ Cũng nhờ kinh nghiệm của các bác trên diễn đàn mà em cũng có biết chút chút. Đến nay nhận thấy mình có nhu cầu vì em mới có bé nhóc, lại hay về thăm ông bà (cách SG~100km) nên muốn kiếm chiếc che mưa nắng. Em cũng đã đọc kĩ về fiat và cũng nhờ tư vấn của các bác đi trước, em mới qđ chọn fiat làm bạn đồng hành, mặc dù có nhiều thông tin trái chiều nhưng theo em thấy nó thật sự phù hợp với nhu cầu của em (nhất là trong tầm tiền cho phép). Được ông anh giới thiệu em mới rinh một em fiat siena về được gần 1 tháng này, nói chung theo em đi xe cố gắng bảo trì, bảo dưỡng tốt thì cũng không đến nỗi nào đâu ạ, với lại đi xe này mình sẽ cẩn thận tìm hiểu kĩ về xe hơn để còn biết xử lý các vấn đề xảy ra chứ không phải cứ nhảy lên là đi. Em mới lấy xe thôi, sau này thì không biết sao nhưng hiện tại cũng khá hài lòng với nó, mai mốt tính tiếp.hè hè. Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý. :)

Sao đọc góp ý của Em. anh thấy giống y anh quá. cũng mới có con nhỏ, cũng muốn thường xuyên về thăm ông bà (khoảng 100km). Nhưng anh chưa đủ tài chính và can đảm rước 1 em Fiat. Đang cố gắn cuối năm lụm 1 em.
Cám ơn em nhé. Ông anh của em bán cho em hay cùng em đi mua? Em mua bao nhiêu bao nhiêu vậy? về có sửa gì thêm ko?
Chúc em vui!

• Like
Reactions: quangpham1771
Tập Lái
17/3/15
20
5
3
36
Em không chê xe fiat, mà em chê mấy lão chạy xe fiat kia, xe cộ thì không chăm, cứ hơi tí là hò nhau uống rượu, đúng là đến chét thèm thôi

• Like
Reactions: quangpham1771
Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Chào mừng bác đến với Fiat. Có điều kiện cứ mua Fiat mà chạy bác ạ. Con xe mà em thấy ổn là Siena 1.3 nhen bác.

Tập Lái
23/4/15
15
4
3
40
cụ fiatngua ở đâu? cụ muốn mua xe Fiat gặp em tư vấn cho, em có thâm niên sâu vê Fiat rồi. bác nt: 0942466270

em chưa đủ ngân lượg. mới có mấy chục hà. khi nào đc 150chai. nhất đinh nhờ bác. rất cám ơn bác nhé.

Tập Lái
23/4/15
15
4
3
40
Chào mừng bác đến với Fiat. Có điều kiện cứ mua Fiat mà chạy bác ạ. Con xe mà em thấy ổn là Siena 1.3 nhen bác.

bác xeko chac bằg tuổi minh 1984 phai ko? siena1.3 năm mấy? giá khoag bao nhiêu vậy bác. có sửa jì tốn kém để chạy ngon ko?

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
bác xeko chac bằg tuổi minh 1984 phai ko? siena1.3 năm mấy? giá khoag bao nhiêu vậy bác. có sửa jì tốn kém để chạy ngon ko?

Siena 1.3 giờ xe ngon, đời 2002 nếu bác chịu khó chờ và lùng vẫn có xe chạy <100k km. Giá em nghĩ tầm 150t nha bác.

Em đề cập đến 1.3 vì em thấy động cơ em nó đơn giản hơn và cũng vì đơn giản nên chả có gì để hư. :)

Bác chọn Fiat thì tìm xe nào chưa độ chế gì hệ thống điện nhé.

Mua về sửa ít hay nhìu còn tùy thuộc vào chất xe mà bác mua nữa. Nhưng em nghĩ tầm hơn 10t là nhìu lắm rồi nếu xe nguyên bản và đi tầm 100k km.

Tập Lái
23/4/15
15
4
3
40
Siena 1.3 giờ xe ngon, đời 2002 nếu bác chịu khó chờ và lùng vẫn có xe chạy <100k km. Giá em nghĩ tầm 150t nha bác.

Em đề cập đến 1.3 vì em thấy động cơ em nó đơn giản hơn và cũng vì đơn giản nên chả có gì để hư. :)

Mua về sửa ít hay nhìu còn tùy thuộc vào chất xe mà bác mua nữa. Nhưng em nghĩ tầm hơn 10t là nhìu lắm rồi nếu xe nguyên bản và đi tầm 100k km.

Nhà ko có điều kiện mà cứ mê xe "huê kỳ". kệ, chắc em rág đến cuối năm làm 1em wa. muốn lắm rồi. bây giờ anh Thông họ Lý nhiều wá nên sợ, chứ thiệt tình hết thì Em múc liền. Ko biết nói jì hơn, xin cám ơn Bác. Khi đủ luá chắc gặp Bac Xeko thọ giáo để có đc xe oto ngon mà chạy với ngta. Ngày ấy, ngày ấy sẽ ko xa.....

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
Thời buổi giờ ai lừa được ai bác ơi, vì có nhiều kênh để hỏi, Fiat có giá tiền = 1 con xe 2 bánh thôi, có gì đâu mà phải lăn tăn nhiều, hồi mới mua xe cũng lăn tăn, coi 2 chiếc 1 chiếc đời 2001, giá 135tr, 1 chiếc đời 2002 giá 155tr, chọn 155tr vì máy êm, nội thất còn zin, máy zin, zin 95% chạy ra bắc vào nam đi Tây Ninh, miền Tây không hư hỏng gì, nhiều người thấy xe lạ, mượn chạy thử đều khen xe chạy sướng, FIAT - rất bền, tiết kiệm xăng, phù hợp với dân thu nhập thấp, che mưa, che nắng, cám ơn FIAT.

• Like
Reactions: fiatngua
Tập Lái
23/4/15
15
4
3
40
Thời buổi giờ ai lừa được ai bác ơi, vì có nhiều kênh để hỏi, Fiat có giá tiền = 1 con xe 2 bánh thôi, có gì đâu mà phải lăn tăn nhiều, hồi mới mua xe cũng lăn tăn, coi 2 chiếc 1 chiếc đời 2001, giá 135tr, 1 chiếc đời 2002 giá 155tr, chọn 155tr vì máy êm, nội thất còn zin, máy zin, zin 95% chạy ra bắc vào nam đi Tây Ninh, miền Tây không hư hỏng gì, nhiều người thấy xe lạ, mượn chạy thử đều khen xe chạy sướng, FIAT - rất bền, tiết kiệm xăng, phù hợp với dân thu nhập thấp, che mưa, che nắng, cám ơn FIAT.
Vì mình chưa có kinh nghiệm. Thông thì nhiều mà ko chọn lọc đc với lại nghe mấy vụ xe bị tai nạn, tút tát lại nên sợ. Nói chung, nếu chọn được xe zin thì còn gì bằng. Mà làm gì cũng sợ nên chẵn làm đc gì.Không bài học nào mà ko trả giá, quan trọng là thấp hay nhiều. Lọt vô nhiều chắc cắn lưỡi, đã ko có tiền mới chọn xe ít tiền. Nói chung rât cám ơn các ý kiến đóng góp rất chân thành của các Bác giúp em thêm tự tin nghiên cứu lụm 1 em mới dc.