Hạng B2
26/4/14
232
128
43
à,các bác cho hỏi nếu đi xe ở thời tiết lạnh vậy thì mình dùng nhớt 20w-40 đc ko?

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
chào các bác,
trước giờ em ít leo đèo cao như bảo lộc,sắp tới đi chơi lễ,dự kiến sẽ đông xe ,mà em sợ leo đèo xe dễ chết máy thì tèo,các bác có kinh nghiệm leo đèo bảo lộc an toàn mong được chia sẽ,thanks các bác
Một điều quan trọng nhất đó là : Bác phải tự tin mà lái, đừng quá căng thẳng, đôi lúc tâm lý quá căng lại làm cho bác mất tự tin giống như bác đi thi vậy, học thuộc bài rồi nhưng lúc vào thi lại quên hết. Vì vậy điều đầu tiên là phải vững tin nơi chính mình, có vững tin bác mới lái tốt được ạ, lái xe mà không tự tin thì khó lái lắm bác ạ, sau khi tự tin bác sẽ cảm thấy dễ chịu và thấy nhẹ nhỏm hơn để lái tốt ạ. Chúc bác lái tốt và đi chơi lễ vui vẻ

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Trời đất ơi, sao mà nhiều nỗi lo quá vậy bác! Không chừng câu hỏi tiếp theo em đồ rằng sẽ là: Nước làm mát phải dùng loại nào kẻo lên tới ĐL lanh nó đóng đá lại thì sao mà làm mát cho động cơ nữa đây!!! :D
à,các bác cho hỏi nếu đi xe ở thời tiết lạnh vậy thì mình dùng nhớt 20w-40 đc ko?

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng B1
9/10/10
87
38
18
Trà Vinh
Chào các bác !
Theo em thì lần đầu đi Đà Lạt rất lo và hồi hộp . Nhưng bản thân em, trước khi đi tham khảo những kinh nghiệm chỉ dẫn của bật tiền bối trên otosaigon . Bình tỉnh chạy từ từ khi lên và xuống đèo thì cũng bình thường thôi (những xe bảng số 49 chạy ghê lắm) . Đến bây giờ em đi ĐL dc nhiều lần rồi , đèo Bảo lộc đi rất dễ , nếu có dịp đi vào những đường tỉnh lộ ở Bảo Lộc hoặc Đà lạt có cảm giác hơn. Chúc Bác một chuyến đi vui vẻ .

Hạng D
7/3/14
1.937
3.044
113
leo thì sao chả được miễn đừng tuộc dốc thôi còn xuống thì để bonmo cho lẹ kkk:p:D
thuê xe đi bác ơi không thì cứ mướn anh tài nào lớn tuổi có kinh nghiệm nha chứ lể đông xe lắm

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Đèo gì thì đèo chứ lần đầu e đi cũng chưa bao giờ lo chết máy. Lo như bác chăc ko lên nổi hầm chung cư... Có lo thì lo né mấy ông xe khách, xe tải thôi.

Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
Điều quan trọng nhất là phải tự tin, bình tỉnh, không có gì phải sợ. Trước khi đi kiểm tra an toàn, kỷ thuật xe. Khi đổ đèo hạn chế thắng, chủ yếu dùng số, giữ tốc độ mà mình cảm thấy có thể xử lý được.
Nói vui 1 tý, khi lên dốc không tự tin thì bỏ trên xe 1 mớ đá 5x7, tắt máy thì kéo thắng tay, xuống canh 1 cục ở bánh sau, lên đề chạy tiếp, nhưng cục đá đó sẽ là cục tức của người khác.