Tập Lái
7/2/12
11
0
0
Re:Bao lâu các Bác FTV bảo dưỡng dàn lạnh ạ!

à các bác cho hỏi cái vụ mà xe thắng bị trườn tới thì sao ta . trong khi đó xe e mới đi bảo dưỡng để kiểm tra . mà về chạy thấy cũng bị tình trạng đó

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

ngoctoan_bc01464 nói:
à các bác cho hỏi cái vụ mà xe thắng bị trườn tới thì sao ta . trong khi đó xe e mới đi bảo dưỡng để kiểm tra . mà về chạy thấy cũng bị tình trạng đó
Bác nên mang xe đến nơi mà bác đã làm bảo dưỡng nhờ kỹ thuật kiểm tra lại, sơ suất có thể trong khâu bảo dưỡng.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/10/07
218
1
16

Xe FTV em đc 30.000km, đúng ra thì 40k là thay bugi nhưng sau khi tìm hiểu bugi theo xe là loại thường e thay 4 cái Denso Iridium vào thì thấy khác rõ rệt, xe bốc hơn hẳn! Đạp ko còn cảm giác bị lì mà xe vọt lên ngay.

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

garfieldfatcat nói:
Xe FTV em đc 30.000km, đúng ra thì 40k là thay bugi nhưng sau khi tìm hiểu bugi theo xe là loại thường e thay 4 cái Denso Iridium vào thì thấy khác rõ rệt, xe bốc hơn hẳn! Đạp ko còn cảm giác bị lì mà xe vọt lên ngay.
Oh vậy hả bác, chắc con altis của em cũng phải thay sau khi chạy đc 40k km rồi, mới 30k sao thây kg ngọt lắm hihi

Hạng B2
25/10/07
218
1
16

Hesovi nói:
garfieldfatcat nói:
Oh vậy hả bác, chắc con altis của em cũng phải thay sau khi chạy đc 40k km rồi, mới 30k sao thây kg ngọt lắm hihi
E nghĩ 70-80% là do bugi mới còn lại là do bugi iridium, 30k mà tháo mấy cái bugi cũ ra thấy mòn hẳn 1 bên!
Bác cho e gửi quà lại chổ bác nhé, lúc nào e lên làm bảo dưỡng 6 tháng luôn cho tiên.:D:D

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

garfieldfatcat nói:
Hesovi nói:
garfieldfatcat nói:
E nghĩ 70-80% là do bugi mới còn lại là do bugi iridium, 30k mà tháo mấy cái bugi cũ ra thấy mòn hẳn 1 bên!
Bác cho e gửi quà lại chổ bác nhé, lúc nào e lên làm bảo dưỡng 6 tháng luôn cho tiên.:D:D
Ok bác, bác khỏe ạ?, quà bác gửi vẫn có lãi như tiền gửi ngân hàng, không phải tính tiền lưu kho như mấy cái kho ngoại quan đâu bác. hihi nhưng vẫn mong bác ghé sớm.
Chúc bác cuối tuần vui vẻ.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113

Các bác cho em hỏi nên thay nhớt máy nào cho Fortuner? Loại nào tốt? Đi được trong bao nhiêu km? Giá cả khoảng bao nhiêu? Và chỗ nào bán ok? Cám ơn các bác

Tập Lái
24/2/12
14
0
0
Re:Kinh nghiệm về Fortuner V

bác phải vào hãng để các a ktv kiểm tra,có bác đi cùng để xác nhận lại tiếng kêu như bác mô tả,thì mới tìm chính xác bệnh của xe bác được..mà e thấy hầu hết xe to nào vào ổ gà ổ voi mà không kêu đâu bác...

Tập Lái
24/2/12
14
0
0

bác cứ vào hãng,thay nhớt Toyota,nhớt Phi hay nhớt can 4 lít gì chất lượng đều như nhau,nhưng nhớt can mắc hơn 22.000đ,tại chi phí bao bì mà....bác đi mỗi 5000km thay nhớt 1 lần,hoặc là 6tháng...khỏi phải lo sợ chất lượng!

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Re:Kinh nghiệm về Fortuner V

Có phải bác vẫn đang chậy Sienna trắng 2011 Limited? em ngày càng xa rời giấc mơ Sienna vì xe nhập mắc vô lý. Đang định tìm hiểu lấy em FT V 2012 facelift nhưng thấy thiếu nhiều thiết bị điện tử liên quan đến an toàn vận hành đâm lo quá. Thấy autopro đánh giá CRV hay hơn nhưng CRV chỉ có 5 chỗ mà em nhu cầu 6-8 chỗ. Với những xe tầm 1 tỷ đổ lại mà 6-8 chỗ có xe nào bác nhỉ?
cowardsp nói: