Tập Lái
29/10/12
44
6
8
46
HCM
Chào các bác,
Mình chạy xe được gần 1 năm, chưa xảy ra va quẹt xe khác hay tai nạn, nhưng cũng lo không biết nếu có xảy ra thì nên xử lý như thế nào cho thuận lợi đôi bên. Nếu xử lý không tốt thì mình bị thiệt, tệ hơn là dính tới kiện tụng... Mình đã từng nghe nhiều người kể:
  • Có người va chạm là nhảy xuống sừng cồ ngay để uy hiếp bên kia
  • Có người đi bốn bánh, quẹt xe 2 bánh thì cứ bồi thường cho chắc vì mình có lỗi
Vậy bác nào có câu chuyện của mình, xin chia sẻ để mọi người cùng tham khảo. Cảm ơn tất cả.

Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Em cũng thỉnh thoảng cũng bị, nếu quệt 2 bánh thì bồi thường tí cho qua chuyện, đa số là 2 bánh quệt mình xong biến mất tiêu để lại cục nợ cho mình tự xử ... chịu thôi [:O]

7/10/10
179
1
18
32
Em có một chuyện nhớ mãi tới giờ. Buổi tối đó đi trên CMT8 hướng về ngã 4 bảy hiền, qua hồ bơi Cộng Hòa xíu. Em đang chạy bon bon thì xe trước thắng lại, em cũng thắng lại (ko thắng gấp). Có một nhỏ phía sau tông vào cái rầm, nghe tiếng tông thì đoán là lo nhìn đồ hay cái gì bên đường.

Em hoảng hồn ngồi trong xe định thần một hồi, nhìn kiếng hâu thấy bà cụ nó chở té lắn ra đường đập đầu xuống đất chảy máu... ewwww
Em mới xuống xe ra, mọi người phụ đỡ bà cụ dậy, xong ông kia kêu hai người tấp xe vào lề đi chứ kẹt xe. Em lái xe sát vào lề, nhỏ đó chạy theo đậu phía sau. Xuống coi thì em thấy cái đầu attila bị bung, bà cụ bị trầy chân chảy máu chân với máu trên mặt.
Thấy vậy em nói thôi gửi tiền bông băng cho bà cụ.... Xong rồi em zọt

Đáng ra là nó tông em là em xuống bắt đền á, ko đền thì cũng xin lỗi. Mà này thấy người già bị thế thì thôi.