Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Chào các bác đam mê xe và chăm sóc xe, thế là hơn 10 năm tham gia trên diễn đàn, cùng các bác chia sẻ hàng trăm bài viết về chăm sóc xe, cuối cùng những người đam mê chăm sóc xe đã có 1 box riêng hoàn toàn. Xin chân thành cám ơn anh Hải Admin và các Mods đã dành một khoảng sân cho hội car detailing chúng em.

Thật sự mà nói trong 10 năm qua có rất nhiều bác chia sẻ cách chăm cũng như bảo dưỡng xe, tuy nhiên do nằm chung 1 box lớn nên bài của các bác bị trôi rất nhiều. Nay đã có box này, hy vọng mọi người tích cực chia sẻ thêm và không còn sợ bị trôi bài nữa.

Có nhiều bác email em hỏi về các dụng cụ, nay em xin phép chia sẻ. Để rửa xe tại nhà, các bác chỉ cần những dụng cụ cơ bản như máy rửa xe, máy hút bụi, xà bông rửa, 3 cái xô, ngăn bụi, bông rửa xe và 1 vài cái khăn lau xe chuyên dụng.

Về máy rửa xe các bác có thể mua máy Karcher của Đức rất tốt, họ có 1 cái showroom 100% vốn nc ngoài tại Trường Chinh, các bác có thể ghé xem, ngoài ra máy karcher có bán rất nhiều ở siêu thị điện máy.

Xà bông rửa xe: có rất nhiều loại: Sonax, Chemical guys, Carpro, Meguiars.... các bác có thể lựa chọn mùi mình thích theo các brand.

Xô thì các bác lên đường Hải Thượng Lãn ông Quận 5 khu đồ nhựa gần chợ Kim Biên. Nhưng các bác nên mua cái ngăn bụi trước rồi mới đem theo để đi mua cái xô, vì phải chon cái xô có đường kính đáy lớn hơn cái ngăn bụi chút thì mới bỏ nó vào được.

Khăn lau xe các bác có thể mua ở Sonax 227/9 Điện Biên Phủ Quận Bình Thạnh, gần Mercedes Haxaco,
Hoặc ở đây http://www.griffincarcare.com/

Em có làm cái clip cụ thể, các bác xem thêm

Cám ơn các bác!

Tập Lái
17/6/16
22
7
3
32
Hi! Chào bác. Đã theo dõi bác từ rất lâu. Em có hay inbox nick fb của bác để hỏi han. Bác có mở lớp đào tạo không để em vác trâu vào học ạ. Chúc bác mạnh khỏe. Ak mà bác cho em hỏi cái găng tay mua ở đâu ạ em tìm trên mạng không thấy có.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Kombat
Tập Lái
17/6/16
22
7
3
32
Dạ em không dám mở lớp đào tạo đâu, mặc dù em có bằng master detailing của Đức cấp kkk.

Em vẫn sẽ chia sẻ trên đây, bác có thể theo dõi!
Bác cho em hỏi cái găng tay mua ở đâu ạ em share google nhưng không thấy ạ. Em thấy bác có clip của con poscher mà không thấy bác up lên . :3dcuoi:. Em hơi để ý bác thông cảm.

Tập Lái
17/6/16
22
7
3
32
Vẫn hóng tiếp phần 2 của bác. Em đang thực hiện hóa quy trình rửa xe 2 xô. Nhưng có lẽ chắc là phải cắt giảm bớt các bước .

Tập Lái
17/6/16
22
7
3
32
Bác cho em hỏi cái ngăn bụi mua ở đâu ạ?
Bac ơi. Bác kombat có ghi link wed ở trên ý . Bác gọi điện hỏi là có ngay ý mà. Nếu bác ở hn thỳ bác ra 100 đại cồ việt.

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
Vậy mà trc giờ em cứ tưởng bác Kombat là bác chủ Sonax DBP tóc bạc bạc chứ.

• Like
Reactions: chuplinh1239