Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Các bác cho em hỏi:
Khi lái xe trên đường, có một số tình huống bất ngờ xảy ra mà buộc phải xử lý nhanh tay lái (xoay volant bằng 1 tay).
Theo các bác, kỹ năng này là cần phải rèn luyện riêng hay nó được hình thành trong quá trình thực tế lái xe ạ? Và đây có thể xem là kỹ năng không thể thiếu của 1 lái xe được không a?
Em rất muốn luyện thật tốt kỹ năng này (tay trái lẫn tay phải). Mong các bác chỉ giáo ạ!
Em xin cảm ơn các bác trước.

Tập Lái
27/7/08
6
0
0
Mọi kinh nghiệm đều hình thành từ luyện tập và quá trình thực tế lái xe cụ à..
Chúc cụ lái xe an toàn..

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Theo em khi xử lí tình huống bất ngờ thì tuyệt đối không nên xoay volant bằng một tay, chỉ xoay volant bằng một tay khi đi chậm và lùi xe. Vì xử lí tình huống bất ngờ tức là xe chạy nhanh nên xoay volant bằng một tay rất nguy hiểm dễ dẫn đến mất kiểm soát lái.

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
từ khi bt chay xe hơi tới giờ e ln chạy 1 tay,1 tay cần số 1 tay ôm vô lăng,chưa 2 tay lần nào,chắc là do wen rùi,trừ khi vào đg lún thì chơi 2 tay..

Hạng D
16/4/11
2.588
44
48
32
Bác nên se volang một tay đi trong phố, nó rất linh hoạt và thoải mái khi lái xe nhưng khi đi đường trường với tốc độ nhanh thì tuyệt đối phải sử dụng hai tay cho an toàn... chứ khi đó quay lở trượt ra thì sau ...í ẹ luôn .... vài dòng chia sẽ

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Tất cả các lần thoát hiểm của em đều nhờ sự điêu luyện của 1 tay cầm vô lăng, và đặc biệt là tay trái. Tùy thuộc vào khả năng vận hành của mỗi người, nhưng em chắc chắn trong tình huống khẩn cấp cần 1 Tay chủ đạo và 1 tay hỗ trợ. Đừng nghĩ 2 hơn 1 khi chả thằng nào chịu trách nhiệm chính.

Hạng B2
Tình huống khẩn cấp, bác xoay 1 tay, 1 tay vào số. Chủ yếu cảm giác xe của bác có tốt không thôi. Em trước giờ cầm 1 tay không à, có khi ngồi nghĩ ko biết mai mốt qua các nước tay lái ngược chắc phải thi lại bằng quá :D

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
1 tay đi đường đông, quay đầu, de, chạy chậm qua chướng ngại vật...quá OK, đường trường tốc độ cao nên chạy 2 tay đề phòng nổ vỏ, canh cự ly xe ngược chiều chính xác hơn.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
Các bác lái vậy là quá siêu rồi!
Trong tình huống khẩn cấp mà lái 1 tay thì :D các bác đi nài thuê cho tụi motorsport được hết rồi đó.