Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Nếu OS không làm đại diện cho Emma tại Việt Nam thì chắc ... em cũng không có cơ hội đi hội nghị & họp hành và training với các đại diện Emma trên toàn thế giới được tổ chức tại Đức từ ngày 25 đến ngày 28 tháng 2 năm nay.

Theo dự kiến chương trình sẽ có sự góp mặt của bác Hiepdx và Duongcao .. tuy nhiên khi nghe các bác OS Đức cảnh báo thời tiết sẽ rất lạnh..thì 2 bác trên sợ "teo rim" nên không tham dự ... và cuối cùng chỉ có em và bác Phú tham gia. Ban đầu bọn dự định đi hãng VN Airline để ủng hộ nước nhà, tuy nhiên giớ phút chót do không lấy vé sớm... nên giá tăng từ 1050 đến hơn 2,000 USD, và bọn em phải chọn hãng Lufthansa đi thay thế với giá khứ hồi cho 1 vé là 1040 USD.

Dung nhan của bác Phú khi đến phi trường Frankfurt

Sau hành trình hơn 14 tiếng đồng hồ từ sân bay TSN đến sân bay Frankfurt, em phải chờ gần 3 tiếng để tiếp tục đến sân bay Numberg mất khoảng hơn 1 giờ đồng hồ bay.

Ảnh chụp từ máy bay khi máy bay chuẩn bị hạ cánh

Autoban của Đức

2 bên đường băng toàn là tuyết

Khi đến sân bay, Alex người sáng lập ra Emma đã chờ đón bọn em, trên đường Autoban với tốc độ không giới hạn vì thế vận tốc trung bình của xe toàn 200-220km/h ..đường đẹp và rộng với tốc độ cao như thế chỉ cần cầm vô lăng 1 tay...

Autoban của Đức với 3 làn xe và 1 làn xe ưu tiên

Khi đến thị trấn Bischofsgrun, 1 khu du lịch nghỉ đông có phong cảnh rất đẹp, tuy nhiên do thời tiết xấu nên em không chụp hình nhiều được.

Sau khi check in khách sạn, bọn em đi tham qua nhà máy bia tươi nhỏ của tư nhân, sau khi thử 1 chai thì phải nói là. rất ngon.

Với thời tiết như thế thì chỉ cần uống mà không cần phải lát-xê đá..

Ảnh chụp từ nhà hàng của khách sạn

Chụp hình lưu niệm với Alex, người sáng lập ra Emma

Em & bác Phú cũng tranh thủ ...

Cảnh chụp xung quanh khách sạn

Tối em và Phú đi bộ gần 2 cây số vào thị trấn để xem ngày hội ....do thời tiết khá lạnh nên chỉ chụp vài ảnh lưu niệm và trở về..

Ông già Tuyết cao hơn 6-7 mét có từ hồi Noel đến giờ mà vẫn chưa tan ...

Mọi người đang tưng bừng trong lễ hội... mặc dù tuyết rơi rất nhiều

Đường đi bộ vào thị trấn, cảnh ở đây rất đẹp, nhà có thiết kế cổ xưa giống như các bác hay xem trong truyện cổ tích

Đồng hồ gần 7 giờ sáng rùi, hy vọng hôm nay thời tiết đẹp để dạo chơi và chụp ảnh ...

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Re:Ký sự hành trình đầu tiên của OS đến Đức & OFFLINE cùng các bác OS Đức!

Sang xứ lạnh có tuyết chắc thú vị lắm nhỉ ! Chúc Bác Lơ và Bác HP gặt hái nhiều thành công và kinh nghiệm sau chuyến đi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

puma.com nói:

Ảnh này đẹp quá!

Chúc 2 bác thành công và trở về bình an!
nếu không dzìa, chắc cũng có nhiều người mừng lắm, he he

e chỉ thích cái đoạn chạy xe trên 200 km/h mà thôi

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
15
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

Trông bác Phú cứ như Gatuso ấy nhểy. Chúc 2 bác có chuyến đi nhiều kỷ niệm!

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Chúc hai bác có đủ sức mà họp hành cho công thành danh tọai... trời lạnh tất cả mọi thứ đóng băng nhẩy... chỉ mong có cái vẫn họat động tốt... :D:D

WOW ! Chỉ có thể nói là tuyệt ! Phong cảnh và thời tiết quá đẹp ! Tôi đã từng được thưởng thức không khí cùa mùa đông và mùa xuân ở Sweden nên rất đồng cảm với cảm xúc của các bác. Chúc các bác tiếp tục thưởng thức chuyến đi thú vị và đừng quên thông tin liên tục về chuyến đi cho anh em ở Việt Nam chiêm ngưỡng và thèm thuồng nhé !

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Duong_cao nói:
Chúc hai bác có đủ sức mà họp hành cho công thành danh tọai... trời lạnh tất cả mọi thứ đóng băng nhẩy... chỉ mong có cái vẫn họat động tốt... :D:D

Hoạt động cái giề!Hôm qua gọi điện cho Cụ Lơ,cụ ấy 8h tối đã lên chuồng ôm "củ cải" rồi,đi thế thì cũng bằng ze-ro.:D

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Mừng các bác trong BĐH đã đến với châu Âu để hội thảo, trao đổi, học tập cũng như đang mang chút ấm áp từ Hòn ngọc VĐ (t° hiện nay 37°C ?) , chia bớt cái lạnh khá khắc nghiệt của mùa đông châu Âu năm nay với các thành viên OS Đức (t° hiện nay: -2°C tới 2°C)!

Chỗ hai bác otosaigon và HP-Stereo đang ở có tên là Bischofsgruen. Đây là một địa điểm vùng núi ở miền trung nước Đức, thuộc bang Bavaria, CHLB Đức (mà nếu nói về xe cộ thì nổi tiếng là quê hương của Audi và BMW). Đây là khu vực nghỉ ngơi và là nơi thường diễn ra các hoạt động lễ hội cũng như thể thao mùa đông của vùng Franken, bang Bavaria:

http://www.bischofsgruen.de/Winter-2009.ochsenkopf.0.html

Tuần này trên nước Đức và bang Bavaria đang diễn ra các lễ hội hóa trang rất vui vẻ, có tên tiếng Đức là Karneval hoặc Fasching. Lễ hội này có nguồn gốc tôn giáo từ 700-800 năm qua, mục đích chủ yếu là khơi dậy không khí vui vẻ cho tất cả mọi người, người lớn cũng như trẻ em, ngõ hầu nạp thêm chút năng lượng, gắng sức sống qua mùa đông ảm đạm, đợi mùa xuân ấm áp tới tháng 3 sẽ về. Học sinh cũng được nghỉ 1 tuần dịp lễ này.

Đây là quang cảnh đầy đủ ngày lễ Fasching tối hôm qua, 23.02.2009 mà bác otosaigon đã có chụp ở trên vài hình:
http://www.bischofsgruen.de/Schneemannfest.bischofsgruen09.0.html

Ở link đó chúng ta cũng có thể theo dõi xem hai bác quan chức OS đang ăn ngủ và làm việc thế nào ở vùng này qua Internet Webcam.

Chúc các bác có một chuyến đi công tác và kết hợp nghỉ ngơi vui vẻ tại Đức!

Địa chỉ Hotel của hai bác hiện nay cho ai muốn quan tâm thăm nom :)
Fröbershammer 31
95493 Bischofsgrün

Germany

Các bác thật sướng e ước được về úc tháng 8 để trược tuyết vài này cho đã mà chưa có hy vọng gì, giờ thấy các bác đưa hình lên làm e càng nôn nao quá..... thks các bác, chúc 1 chuyến đi vui vẽ và thu thập thêm nhiều thông tin cho OS....