Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Tình hình là sau khi thay cả cổ ga đi nữa tháng nay không sao cả. Cách đây vài ngày, đang đi qua chỗ ổ gà bị sốc tự nhiên đèn máy báo sáng, chân ga bị mất. Tắt máy đề lại thì không sao.
Chiều nay đang đi, đường đang làm nên hơi xấu, tự nhiên thấy đèn máy báo sáng một chút rồi tự tắt, mình nghĩ không sao. Dừng lại ăn uống xong lên xe đi một đỗi, tự nhiên đèn máy sáng lên, nhưng chân ga vẫn còn, chạy được một đoạn thì mất chân ga. Tấp vào lề tắt máy đề lại mấy lần nhưng đèn máy vẫn báo sáng và mất chân ga. Đề đến lần thứ 4 thì chạy bình thường.
Không biết nó lại bị cái gì đây nữa, không lẽ lại bị cái cổ ga sao trời hjx... Mình để ý những lần bị đó là khi đi đường xấu (chỗ mình ở họ đang làm lại đường nên đường xấu).

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
nếu thế chọn đường đẹp mà đi bác ạ,vừa êm vừa không mất chân ga :3dcuoiyeu:

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Triệu chứng này hơi lạ, em nghĩ bác nên đi thêm 1 thời gian nữa và để ý kỹ xem thế nào? Có chắc là khi qua ổ gà mới bị hay là thỉnh thoảng trên đường bình thường cũng có lúc bị . Nếu tần suất bị thường xuyên thì chắc chắn là có lỗi gì đó rồi, bác nên kiểm tra bằng máy đọc lỗi cho chính xác.
Em nhớ đã từng đọc tài liệu tiếng Anh của dòng xe này và có đoạn nó nói đại loại là thỉnh thoảng việc đèn engine sáng khi đang tăng ga một vài giây và sau đó tắt là chuyện bình thường. Xe em có vài lần bị trường hợp như thế này, khi tốc độ khoảng 95 thì đèn engine sáng em tăng ga lên 1 tí khoảng 100 thì đèn tắt, có lúc em giảm ga xuống kim về cỡ 90 đèn cũng tắt. Lâu lâu em mới gặp như thế nên em nghĩ đó là chuyện bình thường, và nếu có bệnh thì triệu chứng cũng không rõ rệt nên em chưa quan tâm tới nó nhiều. Gần đây thì không còn bị nữa.

Hạng B2
17/9/10
141
57
28
xe bác là xe gì vậy, em dự là cảm biến bướm ga điện tử của bác có vấn đề rồi.
Xe mình là Doulo, mới thay mới cả cụm cổ ga hết 11 chai nên có lẻ ko phải do cảm biến bác ạ

Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Triệu chứng này hơi lạ, em nghĩ bác nên đi thêm 1 thời gian nữa và để ý kỹ xem thế nào? Có chắc là khi qua ổ gà mới bị hay là thỉnh thoảng trên đường bình thường cũng có lúc bị . Nếu tần suất bị thường xuyên thì chắc chắn là có lỗi gì đó rồi, bác nên kiểm tra bằng máy đọc lỗi cho chính xác.
Em nhớ đã từng đọc tài liệu tiếng Anh của dòng xe này và có đoạn nó nói đại loại là thỉnh thoảng việc đèn engine sáng khi đang tăng ga một vài giây và sau đó tắt là chuyện bình thường. Xe em có vài lần bị trường hợp như thế này, khi tốc độ khoảng 95 thì đèn engine sáng em tăng ga lên 1 tí khoảng 100 thì đèn tắt, có lúc em giảm ga xuống kim về cỡ 90 đèn cũng tắt. Lâu lâu em mới gặp như thế nên em nghĩ đó là chuyện bình thường, và nếu có bệnh thì triệu chứng cũng không rõ rệt nên em chưa quan tâm tới nó nhiều. Gần đây thì không còn bị nữa.
Những lúc bị là minh đang đi khoảng 40km/h trở xuống. Nếu sáng đèn mà ko bị mất chân ga thì ko đáng nói, đằng này nó mất chân ga mới đâu chứ.
Sáng nay chạy 50 cây số đường đẹp có xấu có nhưng ko bị sao. Mới lấy xe chạy đi có việc, thấy đèn đỏ báo lên nhưng ko bị mất chân ga. Lúc đó đang chạy trên đường tốt, tốc độ khoảng 50km/h trở xuống

Hạng B1
26/9/07
55
8
8
TP.HCM
Xe mình là Doulo, mới thay mới cả cụm cổ ga hết 11 chai nên có lẻ ko phải do cảm biến bác ạ

Theo mình, Bác nên đem vô bệnh viện MK/ Duy Thạch cho Bác sĩ kiểm tra ECU xem có vấn đề gì ko nhé. Mấy cái vụ thế này thì nên làm càng sớm càng tốt. Trước đây Albea của mình cũng thi thoảng xảy ra hiện tượng như vậy và mình cứ đem vào MK check là ok.

Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Chiều nay mới gọi a Thạch, a nói đi kiểm tra cái sensor đánh lửa vì nó cũng là nguyên nhân bị báo đèn và mất chân ga.
Hôm nay thấy bệnh càng nặng thêm,mấy ngày trước thì thỉnh thoảng mới bị, hôm nay nhiều khi vưa đề máy lên là đèn cũng báo sáng ko tắt dù nó ko bi mất chân ga, hoặc chạy dc vài chục mét là đèn sáng.
Có bác nào bị lỗi cái sensor đánh lữa chưa nhỉ. Cho mình chút kinh nghiệm..