Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Sau vụ ngồi ăn trên cao tốc Nội Bài-Lào Cai mùng 2 tết,
rồi vụ xe Mazda trắng cũng dừng đậu và ăn uống trên cao tốc Nội Bài-Lào Cai
Giờ tới vụ này cũng trên cao tốc Nội Bài-Lào Cai.

Thiệt, ngoài Bắc có cả ngàn km đường cao tốc mà không nghiêm túc chấn chỉnh thì sớm muộn gì cũng có quan tài đổ lệ.

Đến lúc đó, người ngồi ăn thì thiệt mạng, người vô tình gây tai nạn tông chết mấy "con heo" này lại tù tội lao lý. Bố mẹ đám này là ai vào nhận con cháu về mà dạy lại từ đầu đi này!!!

Hình trích từ báo Tuổi Trẻ online: https://tuoitre.vn/lai-ngang-nhien-...B77uFYmj1jPD5DATzO05VlRgFg-SPt_uJf5Jz-hGSpr5A
Lại chuyện ngồi ăn trên cao tốc, trường hợp thứ 3

Attachments

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Sau vụ ngồi ăn trên cao tốc Nội Bài-Lào Cai mùng 2 tết,
rồi vụ xe Mazda trắng cũng dừng đậu và ăn uống trên cao tốc Nội Bài-Lào Cai
Giờ tới vụ này cũng trên cao tốc Nội Bài-Lào Cai.

Thiệt, ngoài Bắc có cả ngàn km đường cao tốc mà không nghiêm túc chấn chỉnh thì sớm muộn gì cũng có quan tài đổ lệ.

Đến lúc đó, người ngồi ăn thì thiệt mạng, người vô tình gây tai nạn tông chết mấy "con heo" này lại tù tội lao lý. Bố mẹ đám này là ai vào nhận con cháu về mà dạy lại từ đầu đi này!!!

Hình trích từ báo Tuổi Trẻ online: https://tuoitre.vn/lai-ngang-nhien-...B77uFYmj1jPD5DATzO05VlRgFg-SPt_uJf5Jz-hGSpr5A
View attachment 1846116

View attachment 1846121
Đường rộng thênh thang, xe qua lại thì ít nên người ta tận dụng để khỏi lãng phí tiền của nhà nước xây cao tốc.
Mật độ xe như CT Trung Lương hay SG-LT-DG thì không chỉ cho tiền mà cho vàng hay kim cương cũng chẳng ai dám ngồi nhậu vậy.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Đường rộng thênh thang, xe qua lại thì ít nên người ta tận dụng để khỏi lãng phí tiền của nhà nước xây cao tốc.
Mật độ xe như CT Trung Lương hay SG-LT-DG thì không chỉ cho tiền mà cho vàng hay kim cương cũng chẳng ai dám ngồi nhậu vậy.
Bác 3 thâm thật đó hỉ

Hạng D
9/7/12
2.272
5.507
113
Qua rồi thời ngậm tăm cho cả xóm biết mình ăn sáng
Giờ đến thời ăn cao tốc cho cả thế giới biết mình có miếng ngon
Đó là thành tựu vĩ đại

Hạng D
30/11/10
3.968
56.317
113
Đúng câu chưa thấy quan tài chưa đổ lệ nhỉ?!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tới cái thứ 2 là xiêu vẹo rồi. Bác ấy ba cái thì thâm đúng rồi bác. :p
Em nói thật những gì mình thấy, mình nghĩ mà bác lại bảo xiêu vẹo.
Có gì sai đường lối, quan điểm hay sao hả bác?

Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Em nói thật những gì mình thấy, mình nghĩ mà bác lại bảo xiêu vẹo.
Có gì sai đường lối, quan điểm hay sao hả bác?
Bác bacai đọc kỹ lại xem bác ấy thâm ntn nhé :D
@triet gpvn: bác ấy 2 cái còn ngon kìa, chắc 3+ rồi.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
À ra vậy, các bác vui tính quá.
Trên cao tốc ở ngoải hết đi ngược đường tới lùi xe gây tai nạn chưa tởn, giờ lại ngồi ăn nhậu nữa thì hổng biết nói sao.
Lúc xảy ra chuyện thì không chỉ làm khổ mình mà còn làm khổ những người khác nữa.
Không chỉ cha mẹ, còn vợ còn con hết nước mắt mà nhiều người còn khánh kiệt cả gia tài để lo chuyện.
Mấy người này không sợ chết, không sợ những người khác chết, không sợ cả Pháp luật.
Nói thẳng ra là mấy người tổ chức ăn nhậu trên cao tốc không sợ, coi thường Pháp luật. Nói theo kiểu dân gian là ngồi xổm trên cả Pháp luật nếu chỉ xử lý vi phạm hành chính với mấy triệu bạc thì quá nhẹ.
Có lẽ do vậy mà phát triển lên tới vụ thứ 3.
Thôi, cuối tuần thư giãn mời các bác ly cà phê.
Chúc các bác vui vẻ.

Attachments