Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Từ Trà Vinh về Bến Tre, vừa qua cầu Cổ Chiên, cua trái là thấy ngay biển 50km/h.

Nhưng chạy mãi, cho đến Mỏ Cày luôn cũng không thấy biển báo hết giới hạn 50km/h.

Đi 04 lần, nhìn rất kỹ thì vẫn không thấy. Bác nào thấy nó ở đâu xin chỉ giúp.

Gia đình xin cảm ơn!

Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Từ Trà Vinh về Bến Tre, vừa qua cầu Cổ Chiên, cua trái là thấy ngay biển 50km/h.

Nhưng chạy mãi, cho đến Mỏ Cày luôn cũng không thấy biển báo hết giới hạn 50km/h.

Đi 04 lần, nhìn rất kỹ thì vẫn không thấy. Bác nào thấy nó ở đâu xin chỉ giúp.

Gia đình xin cảm ơn!
Pác này..Qua giao lộ không cắm lại bb đó mặc nhiên hết hiệu lực.. bò chi mà tới Mỏ Cày dữ vậy..
Bảng đó cắm làm đường quên tháo xuống..
PS: Pác bò tới Mỏ Cày gặp bảng KDC bò tiếp..

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Pác này..Qua giao lộ không cắm lại bb đó mặc nhiên hết hiệu lực.. bò chi mà tới Mỏ Cày dữ vậy..

Theo mình biết thì con đường đó từ Cầu Cổ Chiên đến Mỏ Cày là 1 - QL 60 - mà?

Nếu có bảng giới hạn tốc độ thì phải có biển báo hết giới hạn chứ.

Tại sao đến giao lộ là mặc nhiên hết hiệu lực? Tham khảo luật chỗ nào bác?

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc

Vậy nè bác.... Bác biết tại sao đến giao lộ phải nhắc lại biển giới hạn tốc độ (nếu có) ko? Này nhé nếu ko có nhắc lại mà bác lỡ bị xxx thổi vì lỗi quá tốc độ thì bác cứ nói với xxx đó là "Tôi từ cái giao lộ đó chạy ra mà có thấy biển nào giới hạn tốc độ đâu?"----> xxx phải XL bác vì đã làm mất time của bác đó!

Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44

QC 41/2016..
Pác kiếm đoạn rất dài và rất dai pác đọc nhé...
BB cấm và BB hiệu lệnh..

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Vậy nè bác.... Bác biết tại sao đến giao lộ phải nhắc lại biển giới hạn tốc độ (nếu có) ko? Này nhé nếu ko có nhắc lại mà bác lỡ bị xxx thổi vì lỗi quá tốc độ thì bác cứ nói với xxx đó là "Tôi từ cái giao lộ đó chạy ra mà có thấy biển nào giới hạn tốc độ đâu?"----> xxx phải XL bác vì đã làm mất time của bác đó!

Nhưng làm sao biết được mấy cái đường nhỏ nhỏ kia không cắm bảng 50kh/h phía trong?

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Nhưng làm sao biết được mấy cái đường nhỏ nhỏ kia không cắm bảng 50kh/h phía trong?
Oh từ đường này chạy qua đường khác (ở đây nói ngoài khu dân cư) thì áp dụng tốc độ khác rồi bác... ví dụ nhé trên đường cao tốc có mấy nhánh rẽ đi về những khu dân cư.... bác đi từ khu dân cư lên nhánh rẽ ra đường cao tốc, có phải lúc ở khu dân cư tốc độ cho phép là 50 ko? Còn khi ra cao tốc đầu đường cao tốc (chổ giao với đường nhánh) có biển báo cho bác thấy là max 120 ko? :p

• Like
Reactions: Bù Tọt
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Trước đây là biển 40, nay bỏ thay bằng biển 50. Vị trí cũ hết giới hạn tốc độ là 6:06 (xem clip dưới).
Không biết người ta có gắn biển hết 50 lại chỗ cũ hay không ?

Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Cấm phía trong mà Pác có thấy ko?Qua cái ngã 3 vô bến phà cũ là bb hết hiệu lực rồi..
PS: Pác kiếm cái QC 41 đọc tham khảo..