Tập Lái
1/7/16
15
15
3
28
Chào các anh, em vừa có bằng nên muốn đưa vợ đi 1 chuyến ra Vũng Tàu, các anh cho em xin chút kinh nghiệm làm sao để né chốt/né xe lớn với ạ.
Em xin cám ơn.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi kinh nghiệm đi Vũng Tàu bằng ô tô?

Đi từ TP. Hồ Chí Minh đến Vũng Tàu bằng ô tô như thế nào?​

Thành phố biển Vũng Tàu cách TP. Hồ Chí Minh chỉ 125km, là địa điểm tuyệt vời cho chuyến du lịch ngắn ngày. Lựa chọn đi phượt từ TP. Hồ Chí Minh đến Vũng Tàu, các bác có thể đi theo các chặng như sau:

Chặng 1: Sài Gòn – Xa lộ Hà Nội – QL1A – QL 51 – Vũng Tàu

Từ Sài Gòn đi thẳng đường Điện Biên Phủ qua cầu Sài Gòn vào Xa lộ Hà Nội. Chạy thẳng đến hết cầu Đồng Nai rẽ phải đi vào QL51 đi thẳng tới Vũng Tàu. Tổng chiều dài: 100km, thời gian đi khoảng 1,5 – 2h.

Đây là tuyến đường truyền thống dễ đi, an toàn, trên đường có nhiều biển báo chỉ dẫn, không lo bị lạc. Cung đường này phù hợp với các phượt thủ mới, chưa quen đường.

Đi từ TP. Hồ Chí Minh đến Vũng Tàu bằng ô tô như thế nào?

Chặng 2: Cung đường phượt Sài Gòn đến Vũng Tàu qua phà Cát Lái

Đi đường Phà Cát Lái, từ TP. HCM vượt qua cầu Sài Gòn là đến Vũng Tàu. Tổng chiều dài: 93km, thời gian đi khoảng 1,5 – 2h. Đây là tuyến đường ngắn nhất (rút ngắn được tới 20km) các phượt thủ thường hay đi. Tuy nhiên, khó tìm có thể bị lạc đường nếu không đi quen.

Đi Sài Gòn - Vũng Tàu qua Phà Cát Lái

Chặng 3: Đường Long Sơn – Vũng Tàu

Đường đi giống như cung đường từ Sài Gòn đi Vũng Tàu qua Xa lộ Hà Nội đến quốc lộ 51 rẽ phải vào đường Trường Sa, Long Sơn, đến TP. Vũng Tàu. Tổng chiều dài: 100km, thời gian đi khoảng 1,5 – 2h.

Tuyến đường này có nhiều cảnh đẹp: làng chài nổi ven biển, ruộng muối,... đường ít xe cộ đi lại. Tuy nhiên, lại khó tìm đường, dễ đi lạc với những người mới đi lần đầu.

Đường Long Sơn đi Sài Gòn - Vũng Tàu

Chặng 4: Cung đường Ngã 3 Mỹ Xuân – Đồng cừu Suối Nghệ – Vũng Tàu

Các bác đi theo hướng Sài Gòn – Xa lộ Hà Nội – QL51 – Ngã 3 Mỹ Xuân – Đồng cừu Suối Nghệ – Vũng Tàu. Tổng chiều dài: 110km, thời gian đi khoảng 2,5 – 3h. Tuyến đường này dành cho những ai muốn khám phá cả Châu Đốc nơi có đồng cừu Suối Nghệ nổi tiếng. Thời gian đi khá lâu, khoảng 3h đối với ô tô vì nó vòng khá xa.

Đường đi Sài Gòn - Vũng Tàu qua Suối Nghệ

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Cứ bình tĩnh mà chạy nhé bác . ko có gì phải lo , bác chạy trong nội thành được thì 51 cũng ko có gì khó. Cứ làn trong mà chạy khỏi sợ tải lớn thút , nhớ tới giao lộ chuyển làn giữa cho xe quẹo trái nhé bác ko là lum BB và bị chưởi.
cứ bình tĩnh mà run nhé bác. Ngày mai em cũng đi theo bác cho vui

Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Vũng tàu thì đâu có gì mà kinh nghiệm pác. 20km cao tốc + 80km ql51 là tới cứ 60km/h mà chạy. Khi nào có biển báo 70,80,90 thì hẵng đạp thì chả ai làm gì được pác

• Like
Reactions: i love BMW
Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
trừ cao tốc ra bác cứ đi làn sát làn xe máy 60km/h toàn bộ đoạn còn lại là xong, tới VT thì cứ 50km/h ai muốn vượt thì vượt bác cứ bình tĩnh đi là xong.

• Like
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
xuống cao tốc cứ 70 mà chạy, phân làn 70 hết rồi
xe tải cũng không có nhiều,mặc sức đạp, bắn tốc độ thì BR + Phú Mỹ,(đi cao tốc né được trạm long thành)+ đường dọc biển,từ vòng xoay đầu tiên rẽ trái hay bắn,+ bắn tốc độ ngay đồi con heo,

• Like
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chào các anh, em vừa có bằng nên muốn đưa vợ đi 1 chuyến ra Vũng Tàu, các anh cho em xin chút kinh nghiệm làm sao để né chốt/ né xe lớn với ạ
em xin cám ơn
1. hết cao tốc chạy 90km/h cho đến khi gặp nhà hàng trần long thiệt bự bên tay trái chiều đi..ngay tay phải là bb giới hạn 70-60-60-60 khoảng 4km có biển báo hết mọi lệnh cấm chạy tiếp 90.
2. ko đua đèn..3..4 giây xanh nên bỏ.. xxx bố trí tiếp thị sữa cầm máy quay các cột đèn.
3. tp. bà rịa bắn rát nha anh(70-60-60-60).
4. 2b qua đường rất ẩu.. quan sát rộng chút nha bác.
Chúc bác vui vẻ cùng gia đình