Tập Lái
27/12/18
1
0
1
24
Lái xe đường dài là 1 trong những công việc nhìn thì không thấy nặng nhọc gì, nhưng đầy gian nan và vất vả. Đi kèm đó là chế độ ăn uống không khoa học khiến anh nào anh nấy không có hình thể săn chắc. Đó là lý do vì sao có câu chuyện nhiều anh hỏi lái xe có nên đi tập gym hay không? Có nên uống Whey Protein iFitness để tăng cơ hay không?

Công việc lái xe không phải ai cũng hiểu nỗi gian nan. Đó là công việc cần và đòi hỏi các bác tài 1 sức khỏe dồi dào và tinh thần rất cứng rắn để có thể tập trung cao độ giữ vững tay lái trên đoạn đường xa. Tuy nhiên, nói thì rất đơn giản, nhưng bắt tay vào mới thấy khó. Không khí, vệ sinh, ngủ nghỉ, sinh hoạt, ăn uống... đều rất khó khắn, thậm chí ăn không đủ chất. Đó cũng chính là lý do vì sao nhiều bác tài thường xuyên mang bụng bia đi khắp nơi.

Tuy nhiên, thời đại này là thời đại của gym mà bác tài không đi tập gym để có body săn chắc, giúp ích cho công việc của mình thêm phần an toàn và tốt hơn thì quả là đáng tiếc. Tập gym sẽ giúp tăng cường các khối cơ, giảm đi tình trạng đau nhức lưng khi phải ngồi quá nhiều và quá lâu.

Tập tạ còn giúp cho các bác tài có sức khỏe tốt và tinh thần sung mãn để có thể vững tay lái trên những tuyến đường khó, dài. Đó là rất cần thiết cho cuộc sống sau này khi không còn cầm lái thì sức khỏe vẫn không suy giảm nhiều. Tập tạ còn giúp các anh em hiểu được vì sao mình cần giữ sức khỏe và tránh xa bớt các thói quen sinh hoạt không lành mạnh...

Tuy nhiên, tập tạ quan trọng nhất vẫn là sức khỏe và giúp các bác tài có được 1 vóc dáng ưng ý nhất, đàn ông nhất và cũng bụi trần nhất. Tuy nhiên, để có được tất cả những điều này, đòi hỏi các bác tài phải kiên trì theo đuổi tập tạ, khi đi xe có thể dành thời gian buổi sáng trước khi leo lên lái tập vài hiệp hít đất, hít xà...

Ngoài ra, cần phải chú ý thật kỹ tới chế độ ăn uống cùng các sữa Whey Protein iFitness chẳng hạn. Đó sẽ là nguồn cung cấp protein hoàn hảo để giúp cơ bắp phát triển đều cũng như cung cấp nhiều năng lượng cho các bác tài. Nhiều người thường xuyên than rằng khó ăn khi đi qua các tỉnh bạn, thì lúc này các loại sữa này sẽ cung cấp cho các bác 1 nguồn năng lượng đủ để thực hiện trọn vẹn hành trình giao chuyển hàng.

Có thể nói các loại sữa tập thể hình rất cần thiết bên cạnh 1 chế độ ăn uống thật khoa học với đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu. Đừng để mình trông như các ông già đù tuổi còn trẻ chỉ vì tập trung lái xe quá nhiều không lo tới vóc dáng.

Hãy chọn mua ngay các loại sữa thể hình Whey Protein tại iFitness.vn nhé!

Tập Lái
1/12/18
19
6
3
34
Tập gym tốt cho sức khoẻ nên bác nào có thời gian nên đi. Em đi được 1 tháng, uống whey tập & ăn theo chế độ của PT cũng thấy tăng cân, tăng cơ đáng kể. Rất tiếc sau đó em bận ko theo đc nữa.

Hạng B2
23/7/09
141
34
28
Thể dục tốt cho sức khỏe nên nếu có thời gian thì cứ đi tập thôi bác. E mà có điều kiện thì em nhíc luôn.