Thảo Luận Chung Lái xe số tự động

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Lái xe số tự động

@haisi : Xe em đang đậu bác à , quên chân côn , nhưng vẫn còn chân thắng (wen AT mà) , vào 1 phát lùi ngọt xớt , xe dựt lùi 1 cái (còn thắng mà) rồi tắt máy . Hy vọng chưa sao bác hỉ :)
@Mổtman :chưa hiểu ý bác , nếu bác muốn pót hình thì tìm lại bài cũ có chỉ dẫn chi tiết lắm .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Chuyện côn, số các bác chuyên gia OS đã đề cập nhiều rồi, lùi và tới chỉ chuyển đổi số khi xe dừng, nếu không thì một số nhông (bánh răng) trung gian sẽ tèo sớm, (trước đây bác BS giải thích rất chi tiết), nếu gặp xe hơi lớn tuổi coi chừng sút cả láp.:D
@ Bác Motorman: Nếu nhẹ thì bác PM và attach cho em. Up được đấy bác.

Hạng B1
19/2/06
62
0
0

Trích đoạn: shumi

1/ Luôn đặt chân trái vào chân phanh, trừ khi cần tiếp ga, nhả chân phanh ra là xe "bon bon 5-10km/h" !
2/ R: lùi, D: tiến; N: mo; P: Đỗ.
3/ Nếu cần "vọt" hãy đạp ga thật lực, sẽ tự dồn số.
4/ Never đưa cần số ra với rpm >800v/p, và về R khi xe vẫn còn tiến.
Chấm hết !

Bác này không biết phét ở đâu ra thế. Tôi chưa thấy ai bảo đi xe số tự động phanh bằng chân trái cả. Thường chỉ dùng 1 chân fair cho cả ga và phanh.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Có thể bác ấy nhầm tí:)

Tập Lái
26/11/06
10
0
0

di số tự động thì trước tiên mình giử chân thắng để nổ máy dã rồi từ từ minh bỏ sang chân ga nhé bác

...thực ra chạy xe AT bằng cả 2 chân cũng không phải là không có...ngược lại kỹ năng này đòi hỏi người lái sự tập luyên tương đối...bởi đây là kỹ năng chạy xe đua, đặc biệt là F1...:D

Nhưng ở mình mà chạy như vậy thì đúng là hoi nguy hiểm...:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Bắp đúng câu đầu ..... nhưng câu sau thì chưa chính xác kg phải là hơi mà là rất ....:D

Tập Lái
12/12/06
28
0
1
53
HN

Bác Shumo nói đúng đấy, đấy là một kĩ thuật đi xe đấy, nếu như các bác đi nghịch một tí, kiểu như vê ga ấy mà, phải làm như thế.