Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Xe dap nói:
kts. nói:
Xe dap nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Option nhiều hay ít không quan trọng, Cái quan trọng là khách hàng có muốn bỏ tiền ra để mua không? Option nhiều thì giá cao, Mà giá cao lại không cạnh tranh. Khách hàng thì muốn mua giá rẻ, Nhà máy thì muốn có lợi nhuận, Túm lại cái gì cũng khó. </span>
Thôi Ford bán rẻ và trả góp cho nhân viên là hay nhất :D

Ái chà chà. Thấy bác Xe đạp luẩn quẩn quá. Quá nhiều ý kiến đóng góp trong 16 trang mà chưa thấy bác chủ rút ra được câu trả lời nào thỏa đáng cả. Mỗi câu mà em bôi đỏ ở trên đều thấy anh em OS tâm huyết phân tích rất kỹ.
Giải pháp bác Xe đạp đưa ra là bán rẻ và trả góp cho nhân viên xem ra là tệ nhất nhưng có lẽ là khả thi nhất trong tình hình hiện giờ. Mà số lượng nhân viên Ford có đủ điều kiện mua hết Mondeo 2.3 tồn kho thì cũng chứng tỏ nhân viên Ford VN làm ăn rất khấm khá, bác Xe đạp nhỉ?

Bác ơi, Xe nó đã hình thành rồi, Về Option hay tổng thể chiếc xe thì không thể thay đổi được , Cái quan trọng là Làm Marketting như thế nào để thay đổi quan điểm khách hàng mà mua Mondeo.
Còn chuyện Option, Nói Mondeo thiếu cũng không đúng, Vì so với Camry hay đối thủ khác bán tại VN em nó cũng Same Same thậm chí nhỉnh hơn, Còn em Mondeo này so với Mondeo cũ có cái thiếu và có cái dư.
Còn bán cho Nhân viên cũng hay, Nếu bán trả góp ko lãi suất được không? Cái này vừa quàng bá thương hiệu, Vừa giữ chân được Nhân viên. Nhưng quan trọng Ford VN có quyết được hay không thôi.

Cái này là bán cái mình có nè, chẳng cần biết khách hàng cần cái gì :D:D... Đường cao tốc càng nhiều, xe càng có nhiều cơ hội đi với tốc độ cao mà Mondeo được cắt từ 8 túi khí xuống 2 túi khí , bỏ EBA ... Ở vủng nhiệt đới như Việt nam thì giữa sunproof và màn che tự động thử hỏi cái nào cần thiết hơn, sử dụng hiệu quả hơn cho người tiêu dùng? :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/7/11
59
0
6
thôi, mong Ford đừng bán nhiều xe .... mất công các bác Ford lại chảnh ... tăng giá .... làm em ko còn cơ hội mua xe Ford nữa :D

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
X108 nói:
Cái này là bán cái mình có nè, chẳng cần biết khách hàng cần cái gì :D:D... Đường cao tốc càng nhiều, xe càng có nhiều cơ hội đi với tốc độ cao mà Mondeo được cắt từ 8 túi khí xuống 2 túi khí , bỏ EBA ... Ở vủng nhiệt đới như Việt nam thì giữa sunproof và màn che tự động thử hỏi cái nào cần thiết hơn, sử dụng hiệu quả hơn cho người tiêu dùng? :D
1. E được dạy khi vừa chập chững bước vào phòng kinh doanh rằng: "Một NV kinh doanh giỏi là 1 NV bán được thứ mình có chứ ko phải bán thứ khách hàng cần" đâu Bác:D.
2. E dự suy nghĩ của bộ phận chiến lược FVL: "Mịa ! Mon 2.5 cho full option mà vẫn thua thằng Cam 2003 chẳng có option gì đó thôi ! giờ con 2.3 này rút kinh nghiệm cắt mịa option hết, giảm giá mạnh mà ok rồi:D", mà nói thật con Cam 2003 có option mịa gì ngoài cái tướng bự bự ra dáng ông chủ & cái thương hiệu Toy mà vẫn thắng lớn đấy thôi.
3. Vụ sunroof thì e thấy bác đúng là bắt khó FVL ! sunroof rõ ràng làm tăng giá thành hơn rèm che nắng nhiều chứ Bác ! cái rèm điện bác tự đi độ tốn đâu bằng cái sunroof, e dự là ai cũng khoái sunroof hơn rèm điện.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.913
113
40
LK nói:
X108 nói:
1. E được dạy khi vừa chập chững bước vào phòng kinh doanh rằng: "Một NV kinh doanh giỏi là 1 NV bán được thứ mình có chứ ko phải bán thứ khách hàng cần" đâu Bác:D.
2. E dự suy nghĩ của bộ phận chiến lược FVL: "Mịa ! Mon 2.5 cho full option mà vẫn thua thằng Cam 2003 chẳng có option gì đó thôi ! giờ con 2.3 này rút kinh nghiệm cắt mịa option hết, giảm giá mạnh mà ok rồi:D", mà nói thật con Cam 2003 có option mịa gì ngoài cái tướng bự bự ra dáng ông chủ & cái thương hiệu Toy mà vẫn thắng lớn đấy thôi.
3. Vụ sunroof thì e thấy bác đúng là bắt khó FVL ! sunroof rõ ràng làm tăng giá thành hơn rèm che nắng nhiều chứ Bác ! cái rèm điện bác tự đi độ tốn đâu bằng cái sunroof, e dự là ai cũng khoái sunroof hơn rèm điện.
Nói chung là khó lắm, Thay đổi quan điểm người tiêu dùng là khó, Nhất là người tiêu dùng khó tính như Việt Nam mình
Tại sao em phải dùng từ khó tính.
Bởi vì cái xe ở VN nó quá đắt, Nên khách hàng khi mua một chiếc xe có tâm lý là không dám mạo hiểm, Vì cơ hội đổi xe ở VN quá đắt khi mà giá xe cao, trước bạ đóng nhiều.
Bản thân em cũng đã nghĩ đến chương trình cho mượn xe chạy trước khi mua nhưng có không có mấy ai mặn mòi.
Em nghĩ Mondeo đã thất bại, Điều này ai cũng thấy, Em chỉ hi vọng Ford có động thái tích cực gì đó đề đưa Mondeo nảy đến người tiêu dùng với giá rẻ hơn, CHo dù Lỗ cũng phải làm. CHính khách hàng mới là người PR tốt nhất cho Ford ở thời điểm này

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em đang làm kế hoạch chào bán Ford Mondeo nguyên lô cho các khách sạn, nhà hàng lớn để mục đích đưa đón khách với rước dâu. Tính hình khả thi không các bác ?

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Tặng anh Năm, anh Bảy ở trển mỗi người một cái, rồi nhờ mấy ảnh chỉ đạo đàng em mua giúp là ngon cơm.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
4P nói:
Em đang làm kế hoạch chào bán Ford Mondeo nguyên lô cho các khách sạn, nhà hàng lớn để mục đích đưa đón khách với rước dâu. Tính hình khả thi không các bác ?
Quan trọng là họ có chấp nhận mua không ? Nếu được thì quá tốt.
Với những khó khăn như hiện nay thì mua con Mon 2.3 giá 940tr để đưa đón và làm xe hoa ít khả thi hơn mua Cruz giá 500tr. 2 chiếc này dùng đón khách hoặc làm xe hoa thì 50/50 (vì cự ly ngắn, đôi khi khách còn chê Mon 2.3 không đẹp bằng Cruz, ngoại trừ khách EU :D)

Mondeo chưa bao giờ thành công tại VN là do mấy tay quân sư, chưa am hiểu thị hiếu người VN thì làm sao kinh doanh thành công cho được.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.587
113
TFC
xaydungquocgia.com
Xe dap nói:
LK nói:
X108 nói:
Nói chung là khó lắm, Thay đổi quan điểm người tiêu dùng là khó, Nhất là người tiêu dùng khó tính như Việt Nam mình
Tại sao em phải dùng từ khó tính.
Bởi vì cái xe ở VN nó quá đắt, Nên khách hàng khi mua một chiếc xe có tâm lý là không dám mạo hiểm, Vì cơ hội đổi xe ở VN quá đắt khi mà giá xe cao, trước bạ đóng nhiều.
Bản thân em cũng đã nghĩ đến chương trình cho mượn xe chạy trước khi mua nhưng có không có mấy ai mặn mòi.
Em nghĩ Mondeo đã thất bại, Điều này ai cũng thấy, Em chỉ hi vọng Ford có động thái tích cực gì đó đề đưa Mondeo nảy đến người tiêu dùng với giá rẻ hơn, CHo dù Lỗ cũng phải làm. CHính khách hàng mới là người PR tốt nhất cho Ford ở thời điểm này

NV Ford ai cũng suy nghĩ như bác Xedap thì chẳng mấy chóc Ford sẽ chiếm được thị trường VN.
Nhưng em thấy ngoài bác xedap ra thì chắc chả còn ai

Ngay cả sếp tổng còn phán là Ford sẽ rút khỏi VN, ko coi VN là thị trường trọng điểm thì đương nhiên việc đầu tư, chiến lược bán hàng, chọn sp để quảng bá cũng sẽ tương ứng;)

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Xe dap nói:
daystar nói:
Bác đưa Mondeo 2013 về và để giá bằng model hiện tại thì em nghĩ 50/tháng chỉ là muỗi
Hết xe trong kho mới đem xe mới về được :D
Bao giờ mới hết xe trong kho hả bác? Em cũng đang chờ modeo 2013 đây. Khi nào có xe phiền bác hú em 1 tiếng với nhé. Thansk bác.

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Xe dap nói:
daystar nói:
Bác đưa Mondeo 2013 về và để giá bằng model hiện tại thì em nghĩ 50/tháng chỉ là muỗi
Hết xe trong kho mới đem xe mới về được :D
Bao giờ mới hết xe trong kho hả bác? Em cũng đang chờ modeo 2013 đây. Khi nào có xe phiền bác hú em 1 tiếng với nhé. Thansk bác.