Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
14/4/14
1
12
3
Chào các bác!
Số là em đang decor lại nội thất chung cư, có phần làm thêm thạch cao trần cho nó lung lính í mà,thế nhưng bên thi công lại báo phát sinh phần sơn lại tường khi làm thạch cao vì bả matix.làm phát sinh tiền sơn lại hơn 200m2 tường tốn hơn 10tr oan uổng.Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em như vậy có đúng k,mình có cách nào tiết kiệm hơn k nhỉ.
Cám ơn mấy bác.

Tập Lái
14/4/14
1
12
3
có hình là sao bác adco,em chưa tiến hành làm thì thắc mắc khoản này ạ

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Khi làm trần thạch cao, vị trí tiếp giáp giữa trần và tường thường được dán lưới để hạn chế vết nứt ngay mí. Như vậy phải trét bột và phải sơn lại. Tuy nhiên, nếu muốn hạn chế phần sơn thì bác có thể tạo một đường chạy xung quanh trần cao khoảng 200 (giống như cái đà) thì bên dưới ko cần sơn lại.
Hình minh hoạ

Hạng C
31/3/11
563
24.486
93
0948363683
Cách bác NNX nói là chuẩn rồi tuy nhiên bác chủ có thể chọn những loại chỉ tường bằng gỗ hoặc nhựa có sẵn cho tiết kiệm
Với lại là nói thật là thầu này bày việc ra mà làm chứ như người ta thì thiếu gì cách làm hoặc che chắn để ko làm dơ tường

Hạng C
5/6/09
664
4.322
93
47
Bác NNX cho em hỏi trong phòng ngủ hay có cái ghế dài thấp ở cuối giường để làm gì vậy? Em thấy khá nhiều thiết kế có món này. Cám ơn bác.

Status
Không mở trả lời sau này.