Tập Lái
Lần đầu mua xe nên chọn Honda City hay Hyundai Accent?
Kính chào các bác,

Chuyện là cuối năm nay, em dự là sẽ rước 1 em hạng B, nhưng đang phân vân Honda City với Hyndai Accent. Bác nào đã từng đi qua 2 em này rồi cho em xin ít nhận xét để tham khảo với ạ

Em là lần đầu mua xe nên cứ sợ hư vặt là không biết đường lần, nghe mọi người nói nên cũng hơi ngại máy Hàn, chứ nhìn mẫu mã thích lắm. Mà chưa có cơ hội đi nhiều nên không biết nó vận hành với cả chất lượng như nào nên mới phân vân với City.

Em xin cảm ơn

Lần đầu mua xe nên chọn Honda City hay Hyundai Accent?Lần đầu mua xe nên chọn Honda City hay Hyundai Accent?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
Nên mua xe Hèng để hưởng thụ cho nó sướng, xe City ít đồ chơi hơn hẳng, giá cũng cao hơn 3-40tr lận!
bài học nào mà không tốn học phí, cứ mạnh dạng mua xe Hèng thôi
Em là lần đầu mua xe nên cứ sợ hư vặt là không biết đường lần, nghe mọi người nói nên cũng hơi ngại máy Hàn, chứ nhìn mẫu mã thích lắm. Mà chưa có cơ hội đi nhiều nên không biết nó vận hành với cả chất lượng như nào nên mới phân vân với City

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Em là lần đầu mua xe nên cứ sợ hư vặt là không biết đường lần, nghe mọi người nói nên cũng hơi ngại máy Hàn, chứ nhìn mẫu mã thích lắm. Mà chưa có cơ hội đi nhiều nên không biết nó vận hành với cả chất lượng như nào nên mới phân vân với City
anh lái mới mua xe mới trong 3 năm 100k km thì xe nào cũng lành cả! Chỉ sau bảo hành qua 150k km thì xe Hèng cbi đem cân lạc xoong, xe Nhụt thì nó vẫn cày tiếp ... thế thôi! Mạnh dạng xuống xác xe Hèng, đi time ngắn ổn áp mà

• Like
Reactions: thanhan789
Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
  • Like
Reactions: thanhan789
Hạng D
7/3/07
2.224
52.436
113
Sau 2-3 thập kỷ rồi cái giá trị về đẳng cấp nó tồn tại, phong độ bọn Hèng chỉ là nhất thời mà hoy.
https://www.otosaigon.com/threads/h...iet-nam-hoi-dong-nat-tai-tp-vung-tau.8946511/
P/s cùng tuổi với mấy xe trong bài link trên, thì xe Hèng đi nấu cao hoá kiếp 2-3 lần dồi nhuể
Ít tiền thì accent, nhiều tiền thì city . Mỗi xe có cái này cái kia anh ơi. Mình thấy anh thớt nào cũng chê Hàn đội Nhật lên đầu giống dqmtrieu bên tàu nhanh quá. hay mình tag anh hoadat vào cãi nhau với anh cho vui.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Ít tiền thì accent, nhiều tiền thì city . Mỗi xe có cái này cái kia anh ơi. Mình thấy anh thớt nào cũng chê Hàn đội Nhật lên đầu giống dqmtrieu bên tàu nhanh quá. hay mình tag anh hoadat vào cãi nhau với anh cho vui.
Ờ! Hnay 20/10 ế nên chém cho dui a

• Like
Reactions: chauha
Hạng B2
5/7/18
436
397
63
2 con này giá chênh nhau tầm 100tr nên cũng đáng để suy nghĩ đó bác.
Nếu kinh tế không phải vấn đề: chọn City
Nếu kinh tế là vấn đề: chọn Accent
Còn ngồi phân tích xe nào bền hơn, tốt hơn.... thì vô cùng lắm vì cơ bản xe bây giờ sử dụng đều tốt cả, của bền tại người là chính.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Trộm vía con City "Thổ Dâm" (trên face mấy lão hay gọi xe City đời em như vậy) 6 năm nay nằm đường 1 lần do .... hết bình :D (bữa đó đi đám giỗ để xe ngoài lộ bật hazard có 3hrs mà ra phải kích bình)