Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Xưa nay em hay check vietbando trước khi đi đến những nơi mà mình chưa từng đi để tránh đi sai đường, trong Tp.HCM và cả các tỉnh. Hầu như tất cả đều chính xác, chưa lần nào thấy đi theo hướng dẫn mà sai nên 100% tin tưởng. Nhưng hôm nay mới phát hiện ra trên vietbando một đoạn của QL1 sau khi qua cầu Mỹ Thuận hướng về Cần Thơ không hề có. Thấy lạ quá vì em hay đi tuyến này nên nhớ rõ ràng là có. Sợ mình nhớ sai nên mở google maps ra check thì thấy rõ ràng có.

Như vậy hướng dẫn đường đi trên vietbando vẫn có khả năng thiếu sót hoặc không đúng (có thể do không update kịp thời những đường mới chăng?) Không biết các bác ở khu vực khác thế nào, có gặp trường hợp nào sai không? Em thấy đường QL mà sai thì hơi căng. Vì đoạn QL1 này em đã đi cách đây hơn 2 năm, ko lẽ 2 năm rồi mà chưa được update?

Vietbando: QL1 sau khi qua cầu Mỹ Thuận đi xuyên qua Tp.Vĩnh Long
Lần đầu thấy Vietbando không chính xác

zoom in cũng ko thấy đoạn QL1 này!? Đường QL to vậy kia mà

Google maps: QL1 sau khi qua cầu Mỹ Thuận vào đường "mới 2 năm" không qua Tp. Vĩnh Long

Bác nào làm bên vietbando update thêm những đường bị thiếu nhé :)

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Thử Google Maps đi bác, dữ liệu cập nhật kịp thời hơn các cơ sở dữ liệu khác.

Hạng C
19/12/13
527
89
28
Toyota còn thay sức người cho máy móc để tránh lỗi mà bác. Với lại đường xá VN thì rối ren, hệ thống cập nhật ko kịp cũng bt thôi mà

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Dạ cập nhật chậm đó bác, Quốc lộ 60 quê em thông xe phà Cầu Quan nối Sóc Trăng-Trà Vinh hơn 1 năm rồi nhưng tìm cự ly Trà Vinh-Sóc Trăng toàn chỉ hướng cũ qua Cần Thơ xa mút chỉ.

Hạng D
29/3/12
1.004
249
63
39
Bình Dương
hongchi nói:
Dạ cập nhật chậm đó bác, Quốc lộ 60 quê em thông xe phà Cầu Quan nối Sóc Trăng-Trà Vinh hơn 1 năm rồi nhưng tìm cự ly Trà Vinh-Sóc Trăng toàn chỉ hướng cũ qua Cần Thơ xa mút chỉ.
Cầu làm xong hai bờ luôn hả bác.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Vietbando cập nhật thay đổi chậm, nhất là các tuyến đường mới.

Google map có mội đội quân cập nhật trực tuyến đông như quân Nguyên chính là... người dùng. Cho nên xem Google map cũng có rủi ro là nhiều đường trên google map nó thể hiện có nhưng khi đi đến đó là đường đang thi công, có khi đến sông là gặp cây cầu chưa xây xong!

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Xưa nay em hay check vietbando trước khi đi đến những nơi mà mình chưa từng đi để tránh đi sai đường, trong Tp.HCM và cả các tỉnh. Hầu như tất cả đều chính xác, chưa lần nào thấy đi theo hướng dẫn mà sai nên 100% tin tưởng. Nhưng hôm nay mới phát hiện ra trên vietbando một đoạn của QL1 sau khi qua cầu Mỹ Thuận hướng về Cần Thơ không hề có. Thấy lạ quá vì em hay đi tuyến này nên nhớ rõ ràng là có. Sợ mình nhớ sai nên mở google maps ra check thì thấy rõ ràng có.

Như vậy hướng dẫn đường đi trên vietbando vẫn có khả năng thiếu sót hoặc không đúng (có thể do không update kịp thời những đường mới chăng?) Không biết các bác ở khu vực khác thế nào, có gặp trường hợp nào sai không? Em thấy đường QL mà sai thì hơi căng. Vì đoạn QL1 này em đã đi cách đây hơn 2 năm, ko lẽ 2 năm rồi mà chưa được update?

Vietbando: QL1 sau khi qua cầu Mỹ Thuận đi xuyên qua Tp.Vĩnh Long

zoom in cũng ko thấy đoạn QL1 này!? Đường QL to vậy kia mà

Google maps: QL1 sau khi qua cầu Mỹ Thuận vào đường "mới 2 năm" không qua Tp. Vĩnh Long

Bác nào làm bên vietbando update thêm những đường bị thiếu nhé :)

Nó chưa dẫn xuống sông là may rồi đó Bác, rút kinh nghiệm, ngoài coi bản đồ, phải coi trước luôn mục hướng dẫn lộ trình.