Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Chả là mấy tháng nay e tự nhiên thấy trong người mệt mệt, đi làm về tới nhà là chỉ muốn ngồi ko muốn đụng tay chân làm cái khỉ gì nữa
Sau bao đêm trằn trọc suy nghĩ và lọc lại các vấn đề thì e thấy có 1 điểm thay đổi về môi trường làm việc khá là quan trong: nhiệt độ trong phòng em điều chỉnh chỉ có 21 độ C.
Ai đi làm cũng phải mang theo áo lạnh, nhưng mình hít khí lạnh vào người thì cũng vậy à, cái đầu ko được che chắn nhức hết cả óc.
Vậy lạnh có ảnh hưởng đến sức khỏe thật không các bác? hay là e đoán sai rồi?
Trong thời gian chờ đợi tư vấn, e phót ra ngoài cho ấm cái đã hix hix :(

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
anh chỉnh lên 26 hoặc 27 độ là được.
cở đó mà anh vẫn bị ảnh hưởng thì đi bác sỹ tai mũi họng

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
anh chỉnh lên 26 hoặc 27 độ là được.
cở đó mà anh vẫn bị ảnh hưởng thì đi bác sỹ tai mũi họng
Hix, e biết là vậy nhưng trong phòng e ko chỉnh đước nhiệt độ ạ. Họ để bao nhiêu thì phải chịu thôi ạ, e ko biết là ở tầm 21-22 độ C thì cơ thể người xứ nóng chúng ta có bị gì ko? e thì thấy đi làm về là mệt bã cả người. Còn nếu có remote chỉnh thì e ko nói làm gì hix

Hạng B1
19/5/17
52
28
18
48
Em nhớ không nhầm,em có Nge về hội chứng văn phòng mà con người bị ảnh hưởng nhiều nhất từ máy lạnh đó bác.nếu bác ở phòng với 21 độ 1 hoặc 2 tiếng thì không sao nhưng lâu ngày thì không lên thứ nhất nhiệt độ thay đổi đột ngột khi bác ra ngoài cái này cũng hơi nguy hiểm thứ 2 cơ thể sẽ bị nhiễm lạnh theo thời gian rất không tốt cho sức khỏe em chỉ nhớ có nhiêu đó nhưng bác sỹ nói còn vài vấn đề mưa cơ mà em quên

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Em nhớ không nhầm,em có Nge về hội chứng văn phòng mà con người bị ảnh hưởng nhiều nhất từ máy lạnh đó bác.nếu bác ở phòng với 21 độ 1 hoặc 2 tiếng thì không sao nhưng lâu ngày thì không lên thứ nhất nhiệt độ thay đổi đột ngột khi bác ra ngoài cái này cũng hơi nguy hiểm thứ 2 cơ thể sẽ bị nhiễm lạnh theo thời gian rất không tốt cho sức khỏe em chỉ nhớ có nhiêu đó nhưng bác sỹ nói còn vài vấn đề mưa cơ mà em quên
Hix, trong phòng e lếu có tăng nhiệt độ được, e khổ lắm. E lại đi ra ngoài cho ấm ấm đây bác, giữa miền Nam nóng như lửa gần 40 độ mà lại lạnh run thế này thì...

Hạng D
21/5/13
1.064
4.201
143
bác này làm trong mấy control room của Nhà máy hả bác, trong đó thì lạnh teo tryum luôn.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
bác này làm trong mấy control room của Nhà máy hả bác, trong đó thì lạnh teo tryum luôn.
Hix, chuyện là thế này. E làm trong văn phòng tại 1 thằng nhà thầu của cty em, mà nó set up cho bên e cái văn phòng xài chung cái máy lạnh với nhà xưởng. Hồi trước control 24 +-3 độ, giờ đang chuẩn bị chạy mã hàng mới bên thằng OEM nó đưa ra cái ý tưởng giảm nhiệt độ xuống 21 độ làm bên e trong đây bị ảnh hưởng theo. Hix, đâu có chỉnh nhiệt độ được

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Hix, chuyện là thế này. E làm trong văn phòng tại 1 thằng nhà thầu của cty em, mà nó set up cho bên e cái văn phòng xài chung cái máy lạnh với nhà xưởng. Hồi trước control 24 +-3 độ, giờ đang chuẩn bị chạy mã hàng mới bên thằng OEM nó đưa ra cái ý tưởng giảm nhiệt độ xuống 21 độ làm bên e trong đây bị ảnh hưởng theo. Hix, đâu có chỉnh nhiệt độ được
phòng có cửa sổ cửa đi ra ngoài?
nếu có thì mở cmn ra

Hạng D
10/1/14
2.964
4.646
113
Sài Gòn
Làm việc trong môi trường lạnh, về lâu dài sẽ ảnh hưởng không tốt cho sức khoẻ ( em đang là nạn nhân ).
Với hơn chục năm trong phòng lạnh, sau khi nghĩ làm , cơ thể em bây giờ rất sợ lạnh ( dù đã hơn 40 t ). Thường xuyên bị sổ mũi, cứ cảm thấy gió ùa tới là đã thấy ớn lạnh buốt xương. Đã khám hơn chục ông , bà bác sĩ nhưng không tìm ra nguyên nhân. Và còn nhiều triệu chứng nhưng em không kể ra sợ bác ... nãn. Chúc bác chủ có quyết định đúng đắn.

• Like
Reactions: Mr Oz