Hạng B1
13/12/14
59
30
18
32
Số là chiều này e đi fò tủn có gắn baga mui cho e nó lên Tân Sơn Nhất đón bà con ở bển về..bà con vác valy về gần chục cái e đành quăn lên baga mui 2 cái.. kiềm hảm mấy nó rất chắc chấn..về tới đầu cao tốc SG-TL bị mấy ảnh tuýt e lại làm luật..sao một hồi thì mấy ảnh bất e tội gắn baga ,ròi "2015 luật làm căn lắm bác ạ, Bác phải tháo xuống thoy , mà e lập biên bản bác cái đã" E đành gởi mấy ảnh 5xị rượu đế... e còn ức lắm..bác nào thông thái luật tư vấn hộ e cái luật, nghị định, nghị quyết, quyết định...bla..bla..cho e thông cái ạ..e xin chân thành cảm ơn rất nhiều..

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Trong giấy kiểm định không có baga (trong ảnh) mà xe có là bị lượm thôi bác ạ. Lắp thêm như vậy là thay đổi kết cấu, vi phạm luật.
Nếu muốn dùng, chịu khó lúc kiểm định gắn để có trong ảnh có chụp baga (có thể chịu chi 1 chút) là đi vô tư cãi. Nếu không có trong ảnh, tháo ra cho nhẹ người

Hạng B2
31/10/14
292
327
63
Cái này đúng là hên xui thôi bác chủ ạ. Luật quy định không rõ ràng nên các anh ý buồn thì thổi lại, vui thì bỏ qua. Chắc ăn nhất là cứ thủ sẵn vài ổ bánh mì hoặc xin BB thôi ạ.

• Like
Reactions: cinotraab
Hạng D
21/7/07
1.151
8.914
113
Xe em đăng kiểm có baga mui, có chụp hình in trong trong giấy nhưng chỉ để làm kiểng cho đẹp xe.Chưa chất vali chở như bác nên không biết như thế nào nếu bị như trường hợp của bác.

• Like
Reactions: cinotraab
Hạng B1
13/12/14
59
30
18
32
E cảm ơn các bác...sáng giờ dạo quanh phố phường thấy cái vụ này nó mờ mờ ảo ảo như trong vũ trường các bác ạ... e mới tháo baga xuống thấy thằng chả y như bóng lẹo cái.... e có ý định đi đăng kiểm lại cho nó chụp hình luôn ...chứ k có baga nhìn chả ứ chịu được...:3ddaomat: