Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
chìa khóa của Mazda 3 2014 là chìa có từ ID code, nhưng vẫn có thể chơi chiêu với nó được, trước tiên hãy ra tiệm dũa một chìa để đút nó vào cái ổ khóa và bật qua ACC, để chống lock volang.

Keypad dán trên kính lái, mặt trong xe, có tác dụng nhập vào password, nếu như quên đem theo remote hoặc remote hết pin. Với Pass nhập vào, có thể mở cửa vào xe và đề máy được, dù cho ăn trộm có đập kính để vào, cũng không thể đề máy nổ được, nếu như không có pass và remote key.

Đoạn clip này thể hiện cách nhập pass code vào kính lái, để vào xe và đề máy nổ, bộ E8 có luôn chức năng auto lock central, sau 30 giây máy nổ, nếu đạp phanh 1 cái, và auto unlock central nếu tắt máy.

Đoạn clip dưới đây cho thấy tác dụng của remote key. Bộ E8-B có 2 remote kèm theo, một cái có màn hình màu, cái này dùng pin charge, nên dùng khoảng 3 tuần phải sạc lại môt lần, một cái không có màn hình dùng pin tròn 3 volts, cái này thì xài đến cả năm mới hết pin.
Remote đi lại gần xe thì cửa sẽ unlock, đi ra xa vài mét thì cửa sẽ lock lại hết, remote còn có chức năng đề máy từ xa, khoảng cách rất xa đến trên 500m, có tác dụng tìm xe trong bải xe, khi xe gặp sự cố sẽ phải hồi về remote, báo cửa nào đã bị mở, hoặc báo trộm.
Remote cũng xem được nhiệt độ trong xe, điện thế xe, tình trạng các cửa xe....

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/11/13
15
1
3
Có bộ nào có nút bấm ngay cửa tài xế,phải bấm nút mới unlock dc ko? Và khi lock thì tự gặp gương tự nâng kính lên nếu kính chưa nâng ko bác thớt? Thằng bạn mới gắn 1 bộ có đầy đủ chức năng chỉ thiếu mỗi nút bấm,cứ đi lại gần nó tự unlock rồi lock rất ư là phiền phức,thêm cái nữa trong xe để đồ giá trị cũng hơi ngại,xài 3 tháng mà nó chán tính tháo ra bán lại haha

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
bác Jungle nghiên cứu độ nhiều cái hay quá, mình đang lăn tăn muốn độ tiếng kêu tin tin 1 cái khi lock và kêu 2 tiếng khi mở cho Rio5. Cái này độ phức tạp gì không bác?
Mình mới lắp bộ LED DRL cho Rio5 mà giờ hộp rờ le nằm chìm trong cầu chi nên nối tạm vào cầu chì đèn cos nên chưa thể bật xe lên thì sáng đèn DRL dược.
Tìm mãi mà chưa mò được điểm điểm ACC này, hôm trước kẹp thử vào cầu chì fuel pump mà khi tắt xe nó vẫn sáng thật lâu, khi nào mở cửa ra lại nó mới tắt,không biết có tụ nào không nữa?
Bác cho em vài cao kiến với. Thanks

Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
Xe Innova muốn làm lên kính, hạ kính tự động có được không Bác ?
Mỗi lần qua trạm thu phí cứ phải giữ lên kính mỏi tay quá.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
bác Jungle nghiên cứu độ nhiều cái hay quá, mình đang lăn tăn muốn độ tiếng kêu tin tin 1 cái khi lock và kêu 2 tiếng khi mở cho Rio5. Cái này độ phức tạp gì không bác?
Mình mới lắp bộ LED DRL cho Rio5 mà giờ hộp rờ le nằm chìm trong cầu chi nên nối tạm vào cầu chì đèn cos nên chưa thể bật xe lên thì sáng đèn DRL dược.
Tìm mãi mà chưa mò được điểm điểm ACC này, hôm trước kẹp thử vào cầu chì fuel pump mà khi tắt xe nó vẫn sáng thật lâu, khi nào mở cửa ra lại nó mới tắt,không biết có tụ nào không nữa?
Bác cho em vài cao kiến với. Thanks
bác vào fb của em có nhiều thứ cho Rio lắm https://www.facebook.com/jungle.os

Hạng D
21/5/13
1.064
4.203
143
hi bác chủ,
bác có thể nói rõ hơn về cách lắp đặt con start-stop này ko, như việc mổ dây như nào...
Giá cả nữa.
Tks