Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Chào bác Phú và các bác,

Em có đem cặp loa JBL component (ship from US) vào tiệm Minh Sơn (Đà Nẵng); nhờ anh ấy thay cho cặp loa cũ zin theo xe ở cửa trước.

Em: Anh xem thay cặp này vào có hay hơn cặp zin của xe ko ?
Minh Sơn: Anh nói tui thay thì tui thay thôi, hay hay ko tui không biết. (CMN chứ, người ta ko biết người ta mới hỏi chứ, biết hỏi làm đếch gì)
Em: Im lặng và hơi buồn.... nhìn anh ta làm, anh ta cạy tapi mà em thấy buồn (thợ này cũng dạng có tiếng ở Đà Nẵng nghe bác).

Anh ta ráp loa component mà dán loa Treble lên ngay mặt của loa Bass (giống như loa Coxial - đồng trục);
Em: nói anh ấy tách ra dùm em,
Minh Sơn: Tách ra thì phải luồn dây, khó lắm, tiền công cao.
Em: anh cứ cho cái giá rồi anh làm, khó tiền nhiều tiền hơn, ok thôi
Minh Sơn: Nghĩ một lúc, bây giờ ko tách được, ưng thì làm ko thì thôi, với ánh mắt và khuôn mặt vãi đạn..

Còn đến Cục phân tầng;;:3dcuoi:

Anh ấy khoan cửa gắn vô, nhưng khi ráp Tapi vào thì bị cấn thế là anh ấy dùng keo 02 mặt dán cái pẹt vô cửa, ở vị trí khác để không bị cấn tapi.

Em nhìn ráp mà ko muốn ngó, trông cho nó xong rồi về cho rồi. Vì tính em dễ tính, gặp trúng giang hồ nó phá xe mình thì chết mẹ.

CMN, mua cặp loa mấy triệu bạc, đến chỗ "nghe nói uy tín" của Đà Nẵng mà như vậy- bác Khắc Trung giới thiệu.

Các bác thấy có được không.

Đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng em vô cái chỗ chó chết này.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Thôi xong! Loa trép mà gắn vô trung tâm của côn loa vậy sao được? Nhưng ko sao, đợi vài bữa nó cũng văng ra thôi_ nhưng ko biết có văng chung với cái cap của côn loa ko :3dcuoi:.
Phải chi bác tự làm còn hay hơn họ làm.
Chi buồn bác.

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng B1
2/10/15
97
30
28
40
Chia buồn với bác, cách làm em chưa nói, mà cách ửng xử với khách hàng đã không được rồi

• Like
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Thôi xong! Loa trép mà gắn vô trung tâm của côn loa vậy sao được? Nhưng ko sao, đợi vài bữa nó cũng văng ra thôi_ nhưng ko biết có văng chung với cái cap của côn loa ko :3dcuoi:.
Chi buồn bác.
Híc, em mà tự làm thì những người như Minh Sơn làm sao sống được hả bác. Em tự hỏi làm nghề mà như vậy thì sao vẫn sống được bác Phú ?

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Chia buồn với bác, cách làm em chưa nói, mà cách ửng xử với khách hàng đã không được rồi
Sao cái số em nó khổ vậy. Đâu phải em ko có tiền, đâu phải em ngu, đâu phải em không biết, đâu phải em... chắc cái số em nó vậy. Híc :(
Ráp về nghe có hay hơn là đương nhiên, nhưng để như vậy thì mất tính năng của loa phân tầng.
Chán,

Hạng B1
2/10/15
97
30
28
40
Sao cái số em nó khổ vậy. Đâu phải em ko có tiền, đâu phải em ngu, đâu phải em không biết, đâu phải em... chắc cái số em nó vậy. Híc :(
Ráp về nghe có hay hơn là đương nhiên, nhưng để như vậy thì mất tính năng của loa phân tầng.
Chán,
em cũng thấy bác hoạt động mạnh trên OS... vậy mà, mà bac quê ở DN hay sao mà không chọn 1 địa chỉ uy tin ở SG ạ

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Chi buồn bác.
Ko phải gắn trực tiếp vô bác, mà anh ấy lấy miếng mica dán ngoài mặt loa bass và dán loa treble lên miếng mica đó; Chắc ko văng được đâu bác Phú.

• Like
Reactions: HP Stereo
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Ôi cuộc đời, buồn vui đến với mình không biết đâu mà dự đoán. Nhưng đã làm nghề phải có tâm. Đừng vì lợi lộc trước mắt mà đánh mất giá trị và uy tín của mình. Các bác ở ĐÀ NẴNG khi lắp âm thanh chú ý nhé, ở Minh Sơn - Triệu Nữ Vương làm không hề rẻ mà sự tôn trọng khách không có. Hãy cân nhắc kỹ chứ lại rước hoạ vào thân.
xe em chắc hôm nào bung ra hết làm lại cặp loa mấy triệu bạc của em.
Bác Phú có quen ai ở Đà Nẵng tư vấn em với.

• Like
Reactions: HP Stereo
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Ôi cuộc đời, buồn vui đến với mình không biết đâu mà dự đoán. Nhưng đã làm nghề phải có tâm. Đừng vì lợi lộc trước mắt mà đánh mất giá trị và uy tín của mình. Các bác ở ĐÀ NẴNG khi lắp âm thanh chú ý nhé, ở Minh Sơn - Triệu Nữ Vương làm không hề rẻ mà sự tôn trọng khách không có. Hãy cân nhắc kỹ chứ lại rước hoạ vào thân.
xe em chắc hôm nào bung ra hết làm lại cặp loa mấy triệu bạc của em.
Bác Phú có quen ai ở Đà Nẵng tư vấn em với.
Tháo ra tự làm đi bác!
Đem ra thợ mà mình ko quen hoặc chưa làm qua thì coi chừng lại tiền mất tật mang nữa.

• Like