Tập Lái
14/1/15
29
28
18
39
Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác,

Em muốn lăp bộ đèn led sương mù cho Sportage 2013 TH, nhưng thấy có vẻ phải độ lại phần nhựa nhiều quá. Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp có cách nào lắp được mà ít phải chế không các bác?
http://www.easy-motorcycle.com/inde...mage&pID=873&zenid=flk3m1smh45112ocghipcli143

Lắp đèn sương mù Led cho Sportage 2013 Trường Hải

Thanks,
Theo như hình bác đưa link thì bắt buộc phải chế rồi đó bác. Bác có thể nói rõ hơn là đèn sương mù xe bác có giống như hình trên không ạ, hay là nhỏ hơn. Nếu giống y như đèn trên thì có thể độ led vào, còn nếu nhỏ hơn thì có thể độ kiểu khác. Vì em thấy xe TH nhập về đời 2014 - 2015 thì đèn gầm có kiểu dáng như trên, nhưng đèn 2013 trở về trước là đèn dạng đứng.
- Trường hợp chế led thì chỉ bung đèn ra rồi lắp vô, còn nếu độ bi vô thì phải can thiệp nhiều hơn về phần vỏ nhựa của đèn nha bác.

• Like
Reactions: AlexaSG
Tập Lái
14/1/15
29
28
18
39
Xe em Bản Trường Hải là bộ đèn nhỏ hơn, hình vuông, chỉ có bóng halogen. Có bác nào biết garage Hãng có bán dàn nhựa đen để lắp vao mà không cần độ chế gì không?

Tập Lái
14/1/15
29
28
18
39
tính thay nguyên bộ đèn 2014 vào bản 2013 chứ có độ đẽo gì đâu bác.

tính thay nguyên bộ đèn 2014 vào bản 2013 chứ có độ đẽo gì đâu bác.
Nếu bác muốn thay luôn nguyên cụm đèn thì bác phải thay cả tấm nhựa đen bao bên ngoài đèn luôn đó ạ. Bản 2015 của TH em nghĩ chắc là vừa đó bác, bác có thể đặt mua ở hãng luôn hoặc nếu bác cần thì em sẽ đặt hộ bác nhé, vì em cũng chuyên làm mấy món đèn đóm này mà. Nguyên bản 2015 của TH thì hình đang bên ngoài giống như trong hình, còn phần led như trong đường link bác đăng thì phải độ đó bác, hàng zin nó ko có dãy led như thế đâu.

• Like
Reactions: AlexaSG
Tập Lái
14/1/15
29
28
18
39
Mình có bộ đèn led gầm rồi bác ơi, chỉ thiếu cái tấm nhựa. Nếu bác order được với Hãng thì PM giúp cái giá nhé, được mình chạy qua thi công.

Tập Lái
14/1/15
29
28
18
39
Em có hỏi hãng thì nói có cản nhựa, đặt hàng 2 - 3 ngày. Làm hết chắc tầm 1tr. Mà chưa sure là lắp đèn vào có khớp không. Không biết có bác nào lắp chưa?
Cho em hỏi thêm khi đấu bóng halogen vào có phải chế lại đuôi không, còn đấu bóng led thì như thế nào nhỉ?

Tập Lái
14/1/15
29
28
18
39
Báo các bác là mình đã order luôn tấm nhựa đen ốp cản zin để lắp đèn gầm tại KIA Gò Vấp theo lời service GV bảo là ok, nhưng khi về tấm này lại lắp không khớp với cản zin và đèn quả led gầm quả xoài.

Cuối cùng là ôm xô 02 món, bác nào đi Sportage bảng 2014 trở lên cần thay cản nhựa lắp đèn gầm thì để lại cho. Ngoài ra còn 01 bộ đèn gầm LED quả xoài bác nào cần thì giao lưu.