Đèn Đóm Lắp đèn xenon

Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
Em có mua 1 bộ xenon tàu .... lắp vô con xe kia rondo của em !!!! Nhưng có hiện tượng là không nổ máy thì đèn sáng bình thường , nhưng nổ máy mở đèn thì nó chớp chớp rồi tắt 1 bên chỉ sáng 1 bên thôi .

với lắp xenon có cần độ chế dây gì ko ??? Người bán bảo chỉ mua đèn về lắp là sáng chứ ko cần đi dây gì cả

Em có mua 1 bộ xenon tàu .... lắp vô con xe kia rondo của em !!!! Nhưng có hiện tượng là không nổ máy thì đèn sáng bình thường , nhưng nổ máy mở đèn thì nó chớp chớp rồi tắt 1 bên chỉ sáng 1 bên thôi .

với lắp xenon có cần độ chế dây gì ko ??? Người bán bảo chỉ mua đèn về lắp là sáng chứ ko cần đi dây gì cả
Vấn đề của bác là đang bị báo lỗi rồi bác, phải xử lí lỗi mới hoạt động bình thường được, bác xó thể mang xe qua e kiểm tra rồi e xử lí cho bác nhé. Cũng đơn giản chứ ko phức tạp j đâu nhưng phải biết nguyên nhân mới trị được.
Thân

Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
Vấn đề của bác là đang bị báo lỗi rồi bác, phải xử lí lỗi mới hoạt động bình thường được, bác xó thể mang xe qua e kiểm tra rồi e xử lí cho bác nhé. Cũng đơn giản chứ ko phức tạp j đâu nhưng phải biết nguyên nhân mới trị được.
Thân
Xenon bên a lắp bnhieu cho kia rondo . Để e có dịp đi thành phố em ghé a lắp bộ khác luôn .... đèn china chán quá

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh

Trước xe em cũng bị y như bác, em mua trên lazada về lắp vô chạy nó cũng chập chờn, lúc sáng lúc tối mà khi bật đèn nó sáng lên rất chậm. Mang đến bác thợ đèn quảng cáo ỳ xèo trên os thì báo giá làm sáng ok là 2,5 triệu. Em có hỏi vài chỗ về nguyên nhân, rồi thì đúc kết lại là do tăng phô. Ra chỗ bác trên đường Nguyễn Thị Nhỏ Q10 mua bộ tăng phô 55w Aoroom giá 1 triệu về thay vô thì đúng là ngoài mong đợi. Đi cũng nửa năm rồi vẫn ok.

• Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip
Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
Trước xe em cũng bị y như bác, em mua trên lazada về lắp vô chạy nó cũng chập chờn, lúc sáng lúc tối mà khi bật đèn nó sáng lên rất chậm. Mang đến bác thợ đèn quảng cáo ỳ xèo trên os thì báo giá làm sáng ok là 2,5 triệu. Em có hỏi vài chỗ về nguyên nhân, rồi thì đúc kết lại là do tăng phô. Ra chỗ bác trên đường Nguyễn Thị Nhỏ Q10 mua bộ tăng phô 55w Aoroom giá 1 triệu về thay vô thì đúng là ngoài mong đợi. Đi cũng nửa năm rồi vẫn ok.
Vậy là do ballast thật hả bác ... của bác có phải độ dây điện gì hok hay mua bóng vs ballast về chỉ lắp vô thôi .....

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Vậy là do ballast thật hả bác ... của bác có phải độ dây điện gì hok hay mua bóng vs ballast về chỉ lắp vô thôi .....
Em mua trên lazada cũng chỉ có bóng và ballast loại h1, về lắp vô đèn đã có sãn bi không độ chế gì hết. Nhưng nhiều khi bật nó chỉ sáng 1 bên, tắt đi bật lại nó lại sáng đủ 2 bên. Đi đăng kiểm bật nó sáng có 1 bên, đăng kiểm viên kêu đèn hư, em tắt đi rồi bật lại thì nó lại sáng đủ 2 bóng, may gặp ông dễ tính cho qua và bảo về thay bóng mới. Em mua bộ ballast 55w Aozoom về tự sử, thay vô thấy đèn sáng rất nhanh, không chậm như ballast cũ. Chạy cũng nửa năm rồi thấy vẫn ok. Nếu bóng vẫn còn sáng nhưng chập chờn thì 90% là do ballast bác ợ. Bác cứ thử mượn bộ ballast của ai đó lắp vô là biết liền.

• Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Ba cái xenon này nó cũng "vật" em mấy lần mệt mỏi với nó nên giờ có chút kinh nghiệm.
Xe em gắn đường dây riêng cho 2 đèn xenon (dây câu trực tiếp vô bình, lấy tín hiệu từ công tắc đèn, có cầu chì riêng). Đồng thời cái ballast hàng Tàu (hoặc hàng VN lên) thường hay hư bất tử nên em thủ sẵn 1 cái sơ cua bỏ trong xe.
Bật mí: lên shopee (hoặc lazada, hoặc ebay,....) mua ballast Aozoom chỉ có 300k/cái, GTR chỉ có 500k/cái thôi à (lựa shop nào uy tín, đánh giá 5 sao....thì mua).

Hạng F
22/7/13
8.977
40.270
113
Các a bên chên đừng có ham rẻ mà hại choá gương cầu!
Nguyên nhân đơn giản lắm, vì lúc mới gắn thì sáng ăn đứt đèn halogen dzin của mí bác! Nhưng vde nó là đồ rẻ $ nên bàu chứa khí Xenon là thuỷ tinh, Xenon thì phóng điện giữa 2 cực tạo tia UV (tia cực tím) lâu ngày choá sẽ cháy vàng khè! Dẫn đến mất hiệu năng sáng hấp nhiệt vì còn phản xạ đc nữa đâu, rồi chảy đèn thoai!
Cái này e cũng chơi qua dồi, chứ ko bơm vá cho shop khỉ ji hết!
Ba cái xenon này nó cũng "vật" em mấy lần mệt mỏi với nó nên giờ có chút kinh nghiệm.
Xe em gắn đường dây riêng cho 2 đèn xenon (dây câu trực tiếp vô bình, lấy tín hiệu từ công tắc đèn, có cầu chì riêng). Đồng thời cái ballast hàng Tàu (hoặc hàng VN lên) thường hay hư bất tử nên em thủ sẵn 1 cái sơ cua bỏ trong xe.
Bật mí: lên shopee (hoặc lazada, hoặc ebay,....) mua ballast Aozoom chỉ có 300k/cái, GTR chỉ có 500k/cái thôi à (lựa shop nào uy tín, đánh giá 5 sao....thì mua).
Bật mí lại cho bác là 1 đồng gà 3 đồng thóc, 1 thanh niên cho BH đập bể đèn bị cháy vàng khè để đc bảo hiểm rồi chơi đèn hịn, ko bị như vại nữa cho biết! :D

• Like
Reactions: ngoctuyen85.