Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Sáng sớm nay công nhân GTCC đang dựng giá long môn và gắn biển R412 phân làn ô tô và xe máy tại giao lộ Nguyễn Hữu Thọ - Đường 15.
Liệu có giảm được kẹt xe không?

Lắp R412 trên giá long môn Nguyễn Hữu Thọ - Cầu Kinh Tẻ

Vâng đã có câu trả lời, mời các bác xem clip:

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/9/14
879
3.139
93
Mật độ xe đông ,ý thức kém chỉ thích chen lấn nên kẹt xe khó tránh khỏi. Bịnh trị từ gốc may ra hết .
Tối qua kẹt ngay NT Thập vs NH Thọ mà không thấy xxx ,tội mấy người dân nhiệt tình hướng dẫn nhưng không có sắc phục nên xe cứ chen lấn .

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em thấy xe từ Q7 bị rề rề ngay khúc Kênh Tẻ là vì hướng đổ dốc cầu Kên Tẻ sang Q4 ùn ứ, xe quẹo phải chắn xe đi thẳng ở ngay ngã tư đường Khánh Hội-40 nên cứ ách chỗ đó , rồi lên tý nữa là kẹt cái đèn xanh đỏ ngay ngã tư Khánh Hội - Hoàng Diệu. Còn ngay Nguyễn Văn Linh và NGuyễn Hữu Thọ em thấy đèn giao thông ko hợp lý, vì ngã tư quá lớn mà đèn xanh đỏ ở mỗi phía ko cách nhau 5,7s, đèn này vừa hết đèn bên kia đã đến nên xe bên đèn vừa hết đỏ đang trên đà đi, bên đây đèn xanh xe cũng tràn lên, thế là kẹt.
Em chỉ sợ nhất có va chạm trên cầu Kênh Tẻ, mà cái này e thấy hoài luôn, nỗi ám ảnh khi từ Nguyễn Thị Thập qua được bên kia cầu Kênh Tẻ gần 1 tiếng đồng hồ.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Em thấy xe từ Q7 bị rề rề ngay khúc Kênh Tẻ là vì hướng đổ dốc cầu Kên Tẻ sang Q4 ùn ứ, xe quẹo phải chắn xe đi thẳng ở ngay ngã tư đường Khánh Hội-40 nên cứ ách chỗ đó , rồi lên tý nữa là kẹt cái đèn xanh đỏ ngay ngã tư Khánh Hội - Hoàng Diệu. Còn ngay Nguyễn Văn Linh và NGuyễn Hữu Thọ em thấy đèn giao thông ko hợp lý, vì ngã tư quá lớn mà đèn xanh đỏ ở mỗi phía ko cách nhau 5,7s, đèn này vừa hết đèn bên kia đã đến nên xe bên đèn vừa hết đỏ đang trên đà đi, bên đây đèn xanh xe cũng tràn lên, thế là kẹt.
Em chỉ sợ nhất có va chạm trên cầu Kênh Tẻ, mà cái này e thấy hoài luôn, nỗi ám ảnh khi từ Nguyễn Thị Thập qua được bên kia cầu Kênh Tẻ gần 1 tiếng đồng hồ.
Đầu giờ cao điểm sáng từ sau 6h30 thì kẹt ngay giao lộ NHT - Đ15 này chứ mấy cái giao lộ bên Q4 chưa kẹt đâu bác, sau đó thì mới kẹt dây chuyền dài dài...
Vấn đề cốt lỏi là cầu quá hẹp, thắt cổ chai ngay chân cầu giờ cao điểm, cộng với mạnh ai nấy chạy dù đã có biển r412 cắm hơn tháng nay hướng Q7 qua Q4, CSGT thì kg thấy đâu...

• Like
Reactions: sting9154 and Tohoa
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mật độ xe đông ,ý thức kém chỉ thích chen lấn nên kẹt xe khó tránh khỏi. Bịnh trị từ gốc may ra hết .
Tối qua kẹt ngay NT Thập vs NH Thọ mà không thấy xxx ,tội mấy người dân nhiệt tình hướng dẫn nhưng không có sắc phục nên xe cứ chen lấn .
Bệnh thâm căn của đại đa số người Việt sống trên đất Việt đó Bác

• Like
Reactions: xehoingaodu
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Sao e thấy các cụ GTCC ko trưng dụng mấy cái đường nội bộ trong khu sunrise, him lam biến mấy khu chung cư đó thành cái vòng xoay lớn nhỉ?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Sao e thấy các cụ GTCC ko trưng dụng mấy cái đường nội bộ trong khu sunrise, him lam biến mấy khu chung cư đó thành cái vòng xoay lớn nhỉ?
Trưng dụng làm vòng xoay lớn thì cũng vòng vòng bên Q7 chứ có qua được Q4 đâu bác.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Trên cầu KT có bảng 415 mà em thấy ối xe 4b vẫn chen với xe 2b