Tập Lái
27/3/16
2
0
1
48
Xe em laser2004 AT sau khi vệ sinh họng hút, kim phun về có hiện tượng như sau:
Khi máy nguội khởi động vòng tua lên 2700v/ph sau đó tụt xuống 2000v/ph. sau khoảng 2 phút vòng tua máy về 900v/ph. khi chạy ở số D không mồi thêm ga vòng tua máy dao động khoảng 1000 - 1100v/ph xe có hiện tượng giật nhẹ. ( Trước khi vệ sinh khi khởi động chỉ 2000 rồi giảm xuống 1500v/ph rồi về 700v/ph khi máy nóng và không có hiện tượng giật trên). Các bác chỉ giáo xẹ em bị gì ạ? và cách khắc phục lỗi này với? Em cảm tạ các bác ạ!

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Xe em laser2004 AT sau khi vệ sinh họng hút, kim phun về có hiện tượng như sau:
Khi máy nguội khởi động vòng tua lên 2700v/ph sau đó tụt xuống 2000v/ph. sau khoảng 2 phút vòng tua máy về 900v/ph. khi chạy ở số D không mồi thêm ga vòng tua máy dao động khoảng 1000 - 1100v/ph xe có hiện tượng giật nhẹ. ( Trước khi vệ sinh khi khởi động chỉ 2000 rồi giảm xuống 1500v/ph rồi về 700v/ph khi máy nóng và không có hiện tượng giật trên). Các bác chỉ giáo xẹ em bị gì ạ? và cách khắc phục lỗi này với? Em cảm tạ các bác ạ!
do các bác thợ xịt nước rửa cục bù ga kỹ quá đó bác! lần sau bác đùng rửa em nó bác ạ! nếu làm theo như bác phong nguyễn mà ko được bác cứ alo em em sẽ báo giá hàng mới và cũ tháo xe cho bác ạ

• Like
Reactions: laser ford 2004
Tập Lái
27/3/16
2
0
1
48
Nghe có vẻ như xe bác bị mất bù ga thì phải.Dùng máy cho học lại galanti là ok đó bác.Em không chắc lắm nhưng cũng dể chẳng vấn đề gì đâu bác.
Em cảm ơn bác và bác @phutungvn nhiều ạ. Quả đúng như hai bác chẩn bệnh ạ. Do chú thợ khi lắp lại chưa xiết chặt đai ống dẫn khí ( ống cao su từ bầu lọc gió vào họng hút) nên khi khởi động vòng tua máy lên 2500 rồi lên 3000v/ph, sau đó em thấy chú ta xiết lại thì vòng tua máy về bình thường. Có lẽ ECU máy nhớ thời điểm đó nên bị như vậy ạ. Làm em lo quá. Tối qua em nhấc cọc + bình accqui ra 15 phút rồi lắp lại. Sáng nay em nó đã lại ngoan không gào toáng lên nữa ạ. Cảm ơn các bác, cảm ơn cộng đồng OS nhiều ạ:3dcuoi: