6/8/12
254
120
93
Thấy cái này hay trên internet:

Lẫy chuyển số trên vô lăng có thể sử dụng ngay cả khi cần số ở D (không cần kéo qua D-1-2-3). Khi bật lẫy chuyển số, xe sẽ tự động chuyển qua chế độ Sports (tài xế không cần kéo cần số về Sports Mode trước). Khi không xử dụng lẫy chuyển số 1 thời gian, xe sẽ sự động chuyển qua D lại

(Paddle shifting can be used when the shift lever is in Sports Mode AND when in the Drive (D) position. When the paddle shifter is used while the shift lever is in D (Drive), the vehicle will automatically go into Sports Mode without having to move the shift lever from D (Drive) to Sports Mode and when the paddle shifters are not used for a few moments, the vehicle will automatically go back into D (Drive). This can be seen in the instrument cluster)
https://www.kiatechinfo.c...%20Tips%20Sheet_V4.pdf

Cái này quá hay khi cần thắng gấp hoặc khi vượt xe khác. Có bác nào làm thử chưa nhỉ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/12/11
205
0
0
E của e TH lắp cũng có cái này mà sao e dùng kg được khi cần số ở "D"

Hạng D
13/8/07
1.544
3.431
113
ua xe em cerato 2011 phải qua sport mode mới được

mới coi lại câu tiếng ANh, nó bẩu là phải ở sport mode

Last edited by a moderator:
6/8/12
254
120
93
michau83 nói:

Câu tiếng Anh nó nói rõ là cần số không nhất thiết phải ở Sports Mode mới xử dụng được mấy cái lẫy này. Kể cả khi cần số ở D, bác bấm cái lẫy này thì xe sẽ tự động chuyển qua Sports Mode thôi. Chẳng lẽ trình tiếng Anh của em xuống cấp dữ vậy

Hạng D
22/7/10
3.026
163
63
Vũng Tàu
kiamotorsvietnam.com.vn
HappyGuyReincarnated nói:
michau83 nói:

Câu tiếng Anh nó nói rõ là cần số không nhất thiết phải ở Sports Mode mới xử dụng được mấy cái lẫy này. Kể cả khi cần số ở D, bác bấm cái lẫy này thì xe sẽ tự động chuyển qua Sports Mode thôi. Chẳng lẽ trình tiếng Anh của em xuống cấp dữ vậy
Em zô đường link bác gửi rồi. Bác dịch hoàn toàn chính xác đó. Em mới vừa thử một vòng về. K ăn thua j hết, tại vị trí D em dùng thử lẫy chuyển số nhưng nó vẫn chữ D, k qua Sport gì hết. có gì em tìm hiểu thông tin tiếp.hehe

6/8/12
254
120
93
Em cũng mới thử xe em luôn. Khi cần số ở D thì cái lẫy này không có tác dụng gì. Thế nà thế lào nhỉ? Vậy xe TH ráp khác với bản quốc tế (Bắc Mỹ) à? Hay chẳng lẽ thông tin của Kia là bố láo?

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Em nghĩ là cắt xén , y như bộ Shiftlock của Carens cũng vậy .
HappyGuyReincarnated nói:
Em cũng mới thử xe em luôn. Khi cần số ở D thì cái lẫy này không có tác dụng gì. Thế nà thế lào nhỉ? Vậy xe TH ráp khác với bản quốc tế (Bắc Mỹ) à? Hay chẳng lẽ thông tin của Kia là bố láo?

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Trùi....trong mục Tire Pressure Monitoring System...có 1 thứ mà đêm nằm ngủ em cũng mơ thấy bác Sư phụ đá đè ơi....cái mâm 16"!!!!

Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp
Xe_chuong_ga nói:
Trùi....trong mục Tire Pressure Monitoring System...có 1 thứ mà đêm nằm ngủ em cũng mơ thấy bác Sư phụ đá đè ơi....cái mâm 16"!!!!

Tay này bị ám ảnh bởi tiếng gầm rú của con forte nhà hắn! Thiệt là tội nghiệp quá đi!!!!!