Hạng B1
25/9/14
80
30
18
38
Bác ở đâu. Nếu ở sài gòn thì vô tân sơn nhất đường hồng hà hay xuống củ chi , nhớ bỏ quên vài xị kẹp cửa gió điều hoà là ok ak

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.758
113
Em mới vừa đăng kiểm tuần trước. Không biết sao chứ mấy chú đăng kiểm chỉ chỉ đo gì chổ nắp bình nước làm mát, thử thắng rồi cho ra chụp hình luôn, cũng chẳng thèm đo khí thải, đo đèn... gì cả. Mình cũng muốn họ kiểm tra có bị gì không để làm lại mà họ chẳng thèm làm. Nên để y thế chạy tiếp.
Đk ở đâu mà dễ dàng vậy bác?

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.758
113
Bây giờ có mấy chỗ đăng kiểm tư nhân, xe đạt thì qua còn không thì cho biết bịnh về sửa rồi kiểm lại, không có cà phê thuốc lá gì hết. Em thà bỏ tiền sửa xe ngon rồi đăng kiểm còn hơn vừa mất tiền vừa ôm cái xe không ngon.
Bác đk chỗ nào thế?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
e vẫn đang tìm cách bác ạ, e có nhờ rồi nhưng người ta bảo chờ. Vì khi e đưa xe vào đk người ta bảo gặp trúng đk viên khó tính( ko biết khó tính thật hay tại e bỏ chưa đủ $ :)). nếu qua đc mà mất tầm 1tr hoặc 5x thì ok, chứ nhiều hơn chắc e xuống đời xe luôn để những lần dk sau cho khỏe
1. Bác hỏi chủ cũ xem còn lại thứ gì sau khi độ xe không, nếu còn thì xin về thay lại.
2. Trong OS cũng nhiều bác độ xe, bác vào đó tham khảo xem.
3. Ra đường thấy nhiều xe độ đẽo vẫn chạy, nhưng nhiều bác bị vịn kêu tại xxx đói. Mình sao biết được lúc nào xxx no, lúc nào xxx đói nên tốt nhất đưa về kết cấu ban đầu cho nó yên tâm bác ơi.
4. Một số bác khuyên hối lộ đăng kiểm để pass như vậy vẫn không yên tâm đâu bác vì vẫn phạm Luật.
5. Thoát đăng kiểm nhưng vẫn bị phạt từ 800.000 đến 1.000.000 đồng bác ơi:
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/...inh-giao-thong-duong-bo-duong-sat-288330.aspx
Điều 16, khoản 3, mục d):
Điều 16. Xử phạt người điều khiển xe ô tô (bao gồm cả rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo theo) và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
d) Điều khiển xe không lắp đủ bánh lốp hoặc lắp bánh lốp không đúng kích cỡ hoặc không bảo đảm tiêu chuẩn kỹ thuật;
Đấy mới chỉ riêng phần bánh lốp, còn đèn và các bộ phận khác nữa.
Cung cấp thông tin vậy để bác có cơ sở chọn:
- làm mọi cách để qua đăng kiểm,
- khôi phục lại kết cấu ban đầu.
Chúc bác có lựa chọn đúng.
Thân ái.

• Like
Reactions: Hungphandl
Hạng B2
1/7/16
132
114
43
47
Chắc bác chủ ở tỉnh quá? Camera thì trung tâm nào chả có mà tiền trong hộc mồi thuốc vẫn mất đấy thôi.Nếu được bác về Củ Chi ,có trung tâm trên QL 22..

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
1. Bác hỏi chủ cũ xem còn lại thứ gì sau khi độ xe không, nếu còn thì xin về thay lại.
2. Trong OS cũng nhiều bác độ xe, bác vào đó tham khảo xem.
3. Ra đường thấy nhiều xe độ đẽo vẫn chạy, nhưng nhiều bác bị vịn kêu tại xxx đói. Mình sao biết được lúc nào xxx no, lúc nào xxx đói nên tốt nhất đưa về kết cấu ban đầu cho nó yên tâm bác ơi.
4. Một số bác khuyên hối lộ đăng kiểm để pass như vậy vẫn không yên tâm đâu bác vì vẫn phạm Luật.
5. Thoát đăng kiểm nhưng vẫn bị phạt từ 800.000 đến 1.000.000 đồng bác ơi:
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/...inh-giao-thong-duong-bo-duong-sat-288330.aspx
Điều 16, khoản 3, mục d):
Điều 16. Xử phạt người điều khiển xe ô tô (bao gồm cả rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo theo) và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
d) Điều khiển xe không lắp đủ bánh lốp hoặc lắp bánh lốp không đúng kích cỡ hoặc không bảo đảm tiêu chuẩn kỹ thuật;
Đấy mới chỉ riêng phần bánh lốp, còn đèn và các bộ phận khác nữa.
Cung cấp thông tin vậy để bác có cơ sở chọn:
- làm mọi cách để qua đăng kiểm,
- khôi phục lại kết cấu ban đầu.
Chúc bác có lựa chọn đúng.
Thân ái.
Đúng rồi, em nghĩ bác chủ đi hỏi mấy chỗ thanh lý xe taxi mua nắp capo, đèn, cản đời 2007 rồi về zin lại là tốt nhất. Đồ Innova chắc giá mềm thôi, bác thanh lý mớ hàng lên đời trên xe bác thì cũng gỡ lại kha khá rồi.

• Like
Reactions: Hungphandl