Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Em chào các bác!
Em có thắc mắc này mong được các bác tư vấn và chỉ bảo giúp để có quyết định chính xác ạ!

Hiện tại Lexus đã đặt showroom chính hãng tại Việt Nam, vậy nếu em muốn đặt mua Lexus thì nên mua ở Lexus VN hay mua Lexus nhập nguyên chiếc của các Salon Auto An Dương Vương, Nguyễn Tất Thành,... ạ?
Vì theo như em tham khảo thì người quen bên US nói là chắc chắn chất lượng Lexus VN nhập về sẽ khác hoặc không bằng Lexus nhập từ thị trường Mỹ hoặc các nước khác về! Thông thường các hãng sản xuất cho thị trường nào thì sẽ điều chỉnh thông số kỹ thuật phù hợp với thị trường đó, nếu vậy phải chăng Lexus VN nhập chính hãng về sẽ khác về chiều dài, rộng, cao; dày vỏ, cách âm,...để giảm giá thành phải không các bác?

Các bác tư vấn giúp em nhé!
Thanks các bác đã đọc tin,

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
2/3/11
262
171
58
Tiếp bác trên : nên chất lượng chắc chắn không phải là TCVN mà là tiêu chuẩn ở nước thứ 3.

• Like
Reactions: car_addicted
Hạng C
11/7/06
732
9.537
93
Lexus hầu như chỉ sx tại Nhật trừ dòng RX vậy nên chỉ khác nhau về option còn chất lượng chắc như nhau

• Like
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em chào các bác!
Em có thắc mắc này mong được các bác tư vấn và chỉ bảo giúp để có quyết định chính xác ạ!

Hiện tại Lexus đã đặt showroom chính hãng tại Việt Nam, vậy nếu em muốn đặt mua Lexus thì nên mua ở Lexus VN hay mua Lexus nhập nguyên chiếc của các Salon Auto An Dương Vương, Nguyễn Tất Thành,... ạ?
Vì theo như em tham khảo thì người quen bên US nói là chắc chắn chất lượng Lexus VN nhập về sẽ khác hoặc không bằng Lexus nhập từ thị trường Mỹ hoặc các nước khác về! Thông thường các hãng sản xuất cho thị trường nào thì sẽ điều chỉnh thông số kỹ thuật phù hợp với thị trường đó, nếu vậy phải chăng Lexus VN nhập chính hãng về sẽ khác về chiều dài, rộng, cao; dày vỏ, cách âm,...để giảm giá thành phải không các bác?

Các bác tư vấn giúp em nhé!
Thanks các bác đã đọc tin,

Về VN chắc sẽ có cắt đi chút đỉnh các option lặt vặt mà bác không để ý để giảm bớt chi phí theo order của LX VN :)
Chắc chắn không bao giờ là bản FULL!

• Like
Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Dạ em cám ơn các bác!
Về Option thì em nghĩ hãng cũng sẽ cho mình đặt Full thôi, em chỉ lăn tăn cái vụ kích thước, chất liệu ạ! Nếu nhập từ nước thứ 3 thì em nghĩ chắc sẽ nhập từ Sing hay Thái cho thị trường VN nhể?

Hạng B1
31/1/13
75
344
68
Dạ em cám ơn các bác!
Về Option thì em nghĩ hãng cũng sẽ cho mình đặt Full thôi, em chỉ lăn tăn cái vụ kích thước, chất liệu ạ! Nếu nhập từ nước thứ 3 thì em nghĩ chắc sẽ nhập từ Sing hay Thái cho thị trường VN nhể?
Lexus nhập từ nhật bác

• Like
Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
xài xe sang đồng nghĩa với dịch vụ sau bán hàng cũng sang,theo mình nghĩ thì mua chính hãng sẽ tốt hơn

• Like
Hạng B2
17/6/15
104
39
28
33
Bác mua xe trong hãng thì phải đặt hàng, model thì cũng tùy từng đợt đặt hãng mà bác nhận bản mới hay bản trước đã ra. Bác qua salon xe nhập khẩu thì chọn và được coi xe trực tiếp, thường là model mới, full option, có điều giá kênh hơn trong hãng là chắc chắn, kinh nghiệm mua xe ngoài salon là giá cả bác có thể thương thảo, sao cho hợp lý.

• Like