Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
em xin chào các anh chị, cô chú và các bậc trưởng bối .em là lính mới của diễn đàn.
hôm nay em xin kể tóm tắt quá trình 1 ngày đi sang tên tại 590 Nguyễn Ảnh Thủ(còn gọi là giao thông An Sương)
1 - 8 giờ sáng ra chi cục thuế quận đóng thuế trước bạ, các anh chị cò ở đây cũng sâu kiu. 30 phút xong(cầm biên lai tiền nhớ check lại có số khung số máy mới đc nha)
nộp HS vào gồm : hộ khẩugốc@ CMNDgốc @tờ khai tại phòng thuế điền tỉ mỉ @.hợp đồng mua bán xe, @sổ đăng kiểm gốc, @cavet xe gốc
* CHÚ Ý : thuế 2% sẽ đánh vào giá mua bán trong hợp đồng hoặc barem giá có sẵn, chọn cái nào cao hơn (100k để đc nhanh tốc hành và thuế nhẹ nhàng hơn trong barem nhé)
2 - về phường photo công chứng cavet xe cũ ra 6 bản, đề phòng các anh xxx hỏi tới

3 - 1h40 có mặt tại 590 N A Thủ. kêu anh kia cà số và tháo BS cũ luôn, xong xin anh đó 1 bản tự khai(có trong quầy nhưng lười vào lấy) thiệt hại 100k

4 - 2h15 ngồi ghi tỉ mỉ (lát vẫn sai) kêu ly nước 12k từ từ ngồi ghi 30 phút mới xong

5 - hồ sơ nộp vào cái giỏ , nhớ ghim gọn gàng lại(cái ghim nhìn xung quanh sẽ thấy)
* hồ sơ gồm :mad:CMND gốc, @cavet gốc, @tờ khai(nhớ khi đầy đủ, thông tin vỏ xe thì coi số bự trên vỏ có dấu / /) @sổ đăng kiểm gốc,@ hợp đồng mua bán xe, @hợp đồng ủy quyền xe nếu là xe ủy quyền.

6 - vừa nộp vào 1 phút thì đc gọi tên do em ghi sai tè le hột me

7 - anh xxx khoảng 27 tuổi tự lấy viết xóa, xóa từa lưa cái bản tự khai của em, xong tự điền lại hết cho đúng. em thật sự bị sốc khi nhìn cảnh đó

8 - đợi tí nữa thì anh xxx đó gọi tất cả ra bãi xe xét hết xe 1 lượt. anh xxx nhìn vào chỗ hóc bánh xe và máy khoảng 10s là xong 1 xe(có cảng sau thì tháo bỏ ở nhà nhé, ko thì ghé tiệm vá vỏ nào nhờ tháo ra giùm lát quay về gắng vào(20k là đc)
9 - vào ngồi đợi gọi tên đóng tiền phí 30k nếu đổi biển số 200k thì sang tên đổi biển ......và bấm chiếc nút thần kỳ

10 - em đc 9 nút , số tương đối đẹp , thật là may mắn , ra ngoài gắn mika 400k gắng kỹ đẹp hài lòng, chạy về uống cafe lúc 3h 25
11 - có 1 thanh niên kia nhìn cũng hổ báo ko hiểu vì sao cứ bị anh xxx bắt khai tới khai lui ,có nghe anh hổ báo đó năng nĩ, nhưng vô ích. anh đó vào trước em mà lúc em về anh hổ báo đó vẫn còn ngồi khai tờ tự khai.....

Chỉnh sửa cuối: