Hạng B2
22/5/10
286
412
63
Chào các bác, hôm qua đang đi QL22 gần tới chân cầu vượt Củ Chi thì bị các anh ấy vịn lại vì tội dừng xe ở lane đi thẳng và rẻ trái (anh ấy nói). Thật tình thì em không muốn dây dưa với mấy anh ấy nhưng vừa đến giao lộ thì đèn sắp vàng, có chú xe khác nhảy lane vượt trước em để thoát đèn đỏ, nên em nhường không nhảy lane nữa mà đứng tại lane chung này luôn. Vấn đề tuy cũ nhưng các bác thấy em bị vịn như vậy có đúng không ạ, các anh ấy nói đi thẳng hay rẻ trái được nhưng ko dừng đèn đỏ ở đó, dừng ở đó là vi phạm rồi ạ.

Video dừng đèn đỏ:

Hạng B2
22/5/10
286
412
63
Cái quan trọng nhất là: biên bản hay bánh mỳ thì không thấy bác chủ đề cập. Còn xxx nói sai thế sao bác không hỏi sai ở điểm nào?
Xxx nói em ko được dừng đèn đỏ ở lane này, lane này chỉ dành dừng rẻ trái, đi thẳng bác ạ. Em chỉ muốn thắc mắc vịn e lại như vậy là đúng hay sai và xxx thông báo lỗi em như vậy có được k ạ.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
22/5/10
286
412
63
Bác chỉ cần hỏi:
Lane này xe tui dc chạy ko ?
Đèn đỏ dc chạy luôn hay đứng lại?
Em hỏi vậy, xxx bảo lane được đi thẳng, nhưng k được dừng đèn đỏ ở lane này bác ạ.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Xxx nói em ko được dừng đèn đỏ ở lane này, lane này chỉ dành dừng rẻ trái, đi thẳng bác ạ. Em chỉ muốn thắc mắc vịn e lại như vậy là đúng hay sai và xxx thông báo lỗi em như vậy có được k ạ.
Bác nói là: tôi đi thẳng trên làn cho phép đi thẳng, còn tôi chả cản trở ai hết, cứ theo luật mà mần, ai đến trước đi trước (hoặc quẹo trước) ai đến sau đi sau (hoặc quẹo sau). Hỏi nó đã học bài: Lê Văn Nin đến hiệu cắt tóc chưa? Hỏi nó là: có văn bản nào không cho phép đi thẳng và dừng chờ đèn đỏ trên làn cho đi thẳng. Nếu nó quyết là sai thì yêu cầu lập biên bản và ghi ý kiến như trên xem nó bảo sao?