Tập Lái
6/6/17
42
14
8
43
E mới mua xe lần đầu mong các bác có kinh nghiệm tư vấn cho e nên lựa chọn thế nào giữa honda civic sedan 2017 và mazda 6 2.0 pre 2017. Đánh giá về khả năng vận hành, optine, độ rộng rãi v.v... cám ơn cả nhà và chúc sức khoẻ các bác

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Pác giống mình hơn nữa năm về trước quá, lúc ấy Vịt gen 10 chưa về còn M6 2.5 chưa có bản pre. Cũng phân vân lắm, bắt đầu tự so sánh các thông số kỹ thuật giữa 2 xe và chỉ chạy thử M6 (lý do ko thích là bản đó chưa có phanh tay điện tử). Còn civic thì chỉ thấy qua clip và hình ảnh, cuối cùng đợi đầu tháng 1 em civic về lấy ngay. Lý do cá nhân: thích cụm đèn full led, mặt hông xe vuốt dài ra cốp sau và cụm đèn Bomerang, cụm đèn hiển thị khỏi phải chê luôn. Nay em đi cà phê là em hay đỗ xe cạnh M6 và Cẩm ly lắm (khoái cái cảm giác mọi người xung quanh tò mò và đánh giá Vịt với 2 em kia) há há....sướng lắm pác ơi.

• Like
Reactions: Ngoccaq10
Tập Lái
6/6/17
42
14
8
43
Pác giống mình hơn nữa năm về trước quá, lúc ấy Vịt gen 10 chưa về còn M6 2.5 chưa có bản pre. Cũng phân vân lắm, bắt đầu tự so sánh các thông số kỹ thuật giữa 2 xe và chỉ chạy thử M6 (lý do ko thích là bản đó chưa có phanh tay điện tử). Còn civic thì chỉ thấy qua clip và hình ảnh, cuối cùng đợi đầu tháng 1 em civic về lấy ngay. Lý do cá nhân: thích cụm đèn full led, mặt hông xe vuốt dài ra cốp sau và cụm đèn Bomerang, cụm đèn hiển thị khỏi phải chê luôn. Nay em đi cà phê là em hay đỗ xe cạnh M6 và Cẩm ly lắm (khoái cái cảm giác mọi người xung quanh tò mò và đánh giá Vịt với 2 em kia) há há....sướng lắm pác ơi.
Trong quá trình sử dụng thì có gì để phàn nàn về em nó ko bác? Cá nhân bác có dịp nao cầm lái M6 để so sánh em nó với M6 ko bac?

• Like
Reactions: Hoàn Lão Tà
Tập Lái
12/7/08
36
9
8
E mới mua xe lần đầu mong các bác có kinh nghiệm tư vấn cho e nên lựa chọn thế nào giữa honda civic sedan 2017 và mazda 6 2.0 pre 2017. Đánh giá về khả năng vận hành, optine, độ rộng rãi v.v... cám ơn cả nhà và chúc sức khoẻ các bác
Mình cũng nhiều ngày phân tích, xem xe, chạy thử.., kể cả tham khảo ý kiến bà xã. Quyết định cuối cùng là Civic, đã chạy hơn 1 tháng và gần 1500 km. Cảm giác là đã có quyết định đúng.

• Like
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Hồi trc có vài thớt nói về vấn đề này, 50% lấy M6 và 50% lấy Ci turbo. Trước hết nhu cầu bác chủ ra sao, nhu cầu thẩm mỹ, công nghệ.... ?
Dòng C và D có sự khác biệt về khung gầm. Nếu bác chủ trẻ trung thì sao ko lấy Civic nhỉ? Còn lịch lãm trưởng thành thì M6 cũng ko tồi.
Bản thân e khoái Civic vì cái turbo và ngoại hình manly.

• Like