Hạng B2
9/11/07
225
1
18
Cách đây mấy ngày em lùi xe từ gara ra đường ( Em để xe ngay tầng 1 , nhà sát đường luôn ) lùi rất chậm , xi nhan , còi đủ cả nhưng rầm một cái , một chú 2B tông thẳng vào đuôi , đi nguyên một bộ đèn hậu , móp bửng sau , chú lái 2B thì gãy chân , em phải ứng 2T cho chú đi viện rồi . Các bác cho em hỏi em đúng hay sai , nếu sai để em đền tiền người ta cũng đỡ ấm ức .

Hạng B2
9/11/07
225
1
18
RE: Lùi xe từ gara ra đụng xe khác , mình đúng hay sai ?

À quên , các bác cho em hỏi luôn , trọn bộ đèn hậu ( Bên trái ) của xe VIOS giờ bao tiền , làm lại cả bửng sau nữa ( Phần móp dài khoảng 30Cm , rộng 15Cm , có vỡ một miếng nhựa , nắp cốp sau hơn bị vênh một góc ) .

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Chắc chắn là bác sai rồi , Dù 2B có lỗi "không làm chủ tốc độ" thì bác vẫn phải chịu trách nhiệm . ;)[&:]

Còn thiệt hại thì BH tai nạn ... Bác có thể hỏi thủ tục đòi BH trách nhiệm dân sự chủ xe , và cho vợ 2 thì ... nếu bác có mua BH 2 chiều .

Chúc bác mau chóng giải quyết mọi chuyện êm đẹp .

Ngày xưa lúc lái chiếc Cam 96 trên Bình Phước, rẽ phải vào đường nhà bà già vợ, nhìn kính hậu rất kỹ rồi, thấy một lão phía sau, khỏang cách an tòan, xi nhan từ trước, em rẽ, thế mà rẽ gần hất thân xe thì "nhìn thấy một con bò dang lăn lông lốc trên nó capô sau khi nghe ẦM một cái". Em xuống xe, rất nhỏ nhẹ với con bò già này, thấy thế "Con bò" này sừng sộ với em nữa chớ, thế là có mấy ông cậu vợ và đám tài xế xe tải của gia đình ra xác tai bò, dọa cho một tí, thế là bò tiu nghỉu......tự dắt xe đi sửa....báo hại em bị móp vè và vỡ đèn....mà hôm đó hứng chí chở "má vợ tương lai" từ SG về mới ghê:)

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trong Gara ra,dù đi đầu hay đuôi mà để đụng ...bất kỳ thứ gì ngoài đường, bác cũng đều sai cả (kể cả cố tình húc vào để ăn vạ, nếu bác không chứng minh được thủ đoạn này !)..!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Bác đậu xe, nó tông vào cũng đền nữa chứ ở đó mà de rất chậm........thiệt đó

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Cứ kiểu này thì bọn 2b nó khinh ra, chẳng coi luật lệ GT ra gì. Mới thấy việc xe 2B được "miễn giảm trách nhiệm" khi gây ra tai nạn với xe lớn là quá vô lý và đó là 1 khe hở của luật để những kẻ ăn vạ lợi dụng vào đó để kiếm chát. Mình có 1 ông anh lái xe khách, vừa rồi suýt xộ khám vì tông phải 1 bà già tự tử để kiếm tiền bảo hiểm vì nhà nghèo quá không có tiền ma chay... khổ cho mấy bác tài gặp trướng hợp này.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: hoacomay

Chưa chắc đâu bác ạ, vấn đề là phải tìm ngưeời làm chứng là bác đang lùi xe rất chậm, tại thằng 2B kia không làm chủ tốc độ nên đâm vào. Em vừa tham khảo ý kiến của con bồ cũ đang hành nghề luật
bác coi cẩn thận, nhiều khi còn hận tình người ta thuốc bác đó :D
em đùa tí, bác đừng giận

Hạng B1
18/4/07
81
0
0
47
360.yahoo.com

Kiểu này khi lùi thì kiếm người đứng xi nhan cho nó chắc các bác nhỉ!

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Em thấy rất bất bình mấy cái vụ này, đã ko có lỗi còn phải đền cho người ta. Xe 4B lúc nào cũng có lỗi ư??? Đi xe 4B cho nó thoải mái nhưng em thấy chả thoải mái gì cho lắm. Chạy phải chú ý hết nhìn trước sau, canh cho kỹ để khỏi bị xe 2B nó làm trấy xe, khỏi bị 3 gác húc vào, lại còn phải tránh xe tải xe bus, sợ bị nó ép. Hễ đụng chạm bất cứ loại xe nào thì 4B cũng phải đền, phải chịu thiệt? Sao giống "cu ly" của xã hội quá vậy??? Sự công bằng phải phân đều ra cho tất cả các loại phương tiện cơ giới chứ!