TPV confirmed
Tập Lái
8/9/14
13
9
3
50
Tình hình là lâu rồi kg đi lại nút giao thông Hương lộ 2 va Quốc lộ 1 gặp truờng hợp này:
hôm qua từ Quận Tân Bình đi Tân An-Long An: lộ trình Thoại Ngọc Hầu- Hlo 2- Qlo1- Rẽ phải vào đường dẫn Cao tốc SG-TL, khi vừa rẻ trái từ HL2 ra Ql1 dưới cầu gặp 1 trạm thu phí HL2, bắt mua BIÊN NHẬN giá 15k, mình hỏi lý do, Anh nhân viên nói cứ cầm Biên Nhận sẽ được hoàn tiền, ok, tks .. lấy Biên Nhận xong nhấn ga dzọt, chạy 1 tý đến rẽ phải vào đường dẫn cao tốc thấy Trạm Thu Phí cứ nghĩ là thu phí cho hướng đi khác...vi vu đến trạm thu phí Cao Tốc bấm thẻ và hỏi cái vụ hoàn tiền Biên Nhận...nhận dc câu trả lời là HOÀn TIỀN ở trạm Thu Phí ngay ngã 3 rẽ vào đường dẫn....Ọc.. Nhìn lại cái Biên nhận ghi chữ nhỏ xíu " chỉ có giá trị hoàn tiền trong vòng 10 phút"...potay.com mất toi 15k vô bổ nhân ngày Cô hồn
Không biết có bao nhiêu người giống mình cái vụ này rồi...Các Chiến Hữu lưu ý nhé

Hạng B2
6/3/08
303
191
43
Lũ cô hồn này nhiều vô kể
Các bác có nhớ lúc trước đi qua hầm thủ thiêm, đến trạm thu phí cũng nộp tiền, lấy phiếu. Khi về, đưa lại phiếu lấy tiền.
Chuyện này, đâu có thông báo công khai, rộng rãi, chỉ mấy bác tài chuyên nghiệp mới biết, anh em mình bị thu tiền mấy năm trời mới biết.
Đúng là chính sách cô hồn

• Like
Reactions: Vogrand
TPV confirmed
Tập Lái
8/9/14
13
9
3
50
Thiết kế cái POT để dừng trả lại phí cũng thật potay... Đang chạy sao tấp zô dc... Vậy ma kg cho hoàn ở tram thu phí cao tốc...vãi mấy Chú

Hạng D
18/2/10
3.131
2.891
113
Cái này cũng giống mấy trạm thu phí QL51, cao tốc ra mua vé trạm 2, qua trạm 3, móc tiền ra mua vé tiếp = bị lừa, mấy người biết mua trạm 2 rồi khỏi mua trạm 3. Số xe thì tụi nó đọc rồi, đến trạm không tự mở ra cho người ta qua.
Từ ngày có trạm thu phí HL2 em chưa đi lần nào, nếu có đi chắc cũng bị lừa như bác. Và cũng sẽ còn rất rất rất nhiều người bị lừa ! Cảm ơn bác đã cho em biết lũ lừa đảo mới !!!

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Cái này cũng giống mấy trạm thu phí QL51, cao tốc ra mua vé trạm 2, qua trạm 3, móc tiền ra mua vé tiếp = bị lừa, mấy người biết mua trạm 2 rồi khỏi mua trạm 3. Số xe thì tụi nó đọc rồi, đến trạm không tự mở ra cho người ta qua.
Từ ngày có trạm thu phí HL2 em chưa đi lần nào, nếu có đi chắc cũng bị lừa như bác. Và cũng sẽ còn rất rất rất nhiều người bị lừa ! Cảm ơn bác đã cho em biết lũ lừa đảo mới !!!
Có in dòng ghi chú size 6 rõ ràng mà anh bảo lừa là lừa thế lào!? :) do a lo lái xe ko chịu đọc ghi chú rõ như ban ngày của trạm chớ bộ!

Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Vụ này chắc là sáng kiến MỚI có gần đây phải k các bác? Trước đây em cũng mất tiền.
Hôm qua e vừa đi từ Nguyễn Thị Tú đến QL1 bắt mua vé tại trạm, được bác coi trạm dặn dò đàng hoàng. Sau đó qua Lê Trọng Tấn thì trả vé được hoàn tiền.